Ƙungiyar Haɗin kai ta Tanzaniya
Appearance
![]() | |
---|---|
Bayanai | |
Iri |
cooperative (en) ![]() |
Ƙasa | Tanzaniya |
Tarihi | |
Ƙirƙira | 1961 |
Ƙungiyar Haɗin kai ta Tanzaniya, wadda aka fi sani da suna Ƙungiyar Haɗin kai ta Tanganyika,[1] ƙungiya ce ta ƙasa ta ƙungiyoyin haɗin gwiwa a ƙasar Tanzaniya.[2] Ƙungiyar ta yi rajista a shekarar 1994 da wasu membobi daga ƙasar Tanzaniya, da suka haɗa da; Auduga, Coffee, Tobacco, Cashew, Cereal da ma sauran ƙungiyoyin masana'antun Noma.
Kafawa
[gyara sashe | gyara masomin]Gwamnatin Tanzaniya ce ta fara kafa ko assasa ƙungiyar a matsayin Ƙungiyar Haɗin kai ta Tanganyika a shekara ta 1961,[3] tare da zummar manufar ƙarfafa haɓakar ci-gaban haɗin gwiwa na ire-iren waɗannan ƙungiyoyi. Fadada yunƙurin haɗin gwiwa wani ɓangare ne na shirin ƙara bunƙasa tattalin arziki na gwamnati na shekaru biyar a tsakanin shekarar 1964 ya zuwa 1969.
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ Nkebukwa, Anna (1989). Proceedings of the seminars in women's involvement in co-operatives in Tanzania held in Dar-es-Salaam. University of Dar-es-Salaam.
- ↑ "Welcome to Tanzania Federation of Cooperatives LTD". Ushirika. Archived from the original on 25 March 2013. Retrieved 6 April 2013.
- ↑ Lyimo, Francis Fanuel (2012). Rural Cooperation: In the Cooperative Movement in Tanzania. African Books Collective. ISBN 998708155X.