Jump to content

Ƙungiyar Jagorancin Yan Mata ta Zimbabwe

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Ƙungiyar Jagorancin Yan Mata ta Zimbabwe
Bayanai
Iri ma'aikata
Ƙasa Zimbabwe
Tarihi
Ƙirƙira 1912

Ƙungiyar Jagorancin Yan Mata ta Zimbabwe ana takaita sunan da GGAZ, ita ce ƙungiyar Jagorancin yara mata ta ƙasa a ƙasar Zimbabwe. Tana aiki da mambobi 49,184 a alkaluman shekarar 2018.[1] An kafa ta a shekarar 1912, ƙungiyar ta 'yan mata kaɗai ta zama cikakkiyar memba ta Ƙungiyar Ƙwararrun' yan mata a matsayin Ƙungiyar Ƙwararru ta Rhodesia a shekara ta 1969. Wasu Matafiyan Jagoranci ga asalin 'yan matan nahiyar Afirka, ƙungiyar an kafa a 1926 biyo bayan ziyarar da ɗan mulkin mallaka Olave Baden-Powell ya kai.

Shirye-shirye

[gyara sashe | gyara masomin]

Shirin ƙungiyar ƴan mata masu jagorantar Zimbabwe na da zummar kula da' yan mata ƴan tsakanin shekaru 5 zuwa 21.

  • Sunbeams - ages 5 to 7
  • Brownies - daga shekara 7 zuwa 10
  • Guides - daga shekara 10 zuwa 16
  • Rangers - daga shekara 14 zuwa 21

Har ila yau, akwai ƙungiyar Matasa Shugabannin (Flame Rangers) na matasan mata waɗanda ba su da alaƙa da kowane Rukunin ko taimako daga ɓangaren jagoranci ƴan tsakanin shekaru 17 zuwa 30

Tsarin alkawarin kungiyar: Na yi alkawarin cewa zan yi iya ƙoƙarina Don yin aikina ga Allah Don bauta wa ƙasa ta da sauran mutane Da kuma kiyaye Dokar Jagora.

  1. "Member Organisation - Zimbabwe". World Association of Girl Guides and Girl Scouts. Retrieved 16 June 2022.