Jump to content

2017 a Najeriya

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
2017 a Najeriya
events in a specific year or time period (en) Fassara
Bayanai
Fuskar 2017 da Najeriya
Mabiyi 2016 in Nigeria (en) Fassara
Ta biyo baya 2018 in Nigeria (en) Fassara
Kwanan wata 2017

Wasu Abubuwan da suka faru a Cikin shekara ta 2017 a ƙasar Najeriya.

Waɗandaa ke aiki

[gyara sashe | gyara masomin]

Gwamnatin Tarayya

[gyara sashe | gyara masomin]

Abubuwan da suka faru

[gyara sashe | gyara masomin]
  • 13 Janairu - Gwamna Ezenwo Nyesom Wike na Jihar Rivers ya sanya hannu kan Kasafin kuɗi biliyan 470 a cikin doka.
  • 17 ga Janairu - Fashewar bam a Rann, wanda ya haifar da mutuwar mutane 115 bisa ga bayanan hukuma.
Babatunde Osotimehin
  • 8 ga Janairu - Abdulkadir Kure, ɗan siyasa (ya mutu 1956) [1]
  • 16 ga Janairu - William Onyeabor, mawaƙi-marubucin waƙa (an haife shi a shekara ta 1946) [2]
  • 28 Janairu - Mohammed Bello Abubakar, mai wa'azi na Musulmi kuma mai auren mata da yawa (ya mutu 1924) [3]
  • 26 ga Afrilu - Babalola Borishade, ɗan siyasa (an haife shi a shekara ta 1946)
  • 4 Yuni - Babatunde Osotimehin, likita kuma ɗan siyasa (an haife shi a shekara ta 1949)
  • 21 Yuni - Kelechi Emeteole, ɗan wasan ƙwallon ƙafa (an haife shi a shekara ta 1951)
  • 11 ga Agusta - Segun Bucknor, mawaƙi kuma ɗan jarida (an haife shi a shekara ta 1946)
  1. "Breaking News: Ex- Niger governor Kure dies in Germany". thenationonlineng.net. 8 January 2017. Retrieved 5 February 2017.
  2. Bodunrin, Sola (18 January 2017). "Famous Nigerian musician William Onyeabor is dead". entertainment.naij.com. Retrieved 5 February 2017.
  3. "Ex-Muslim preacher and 'superpolygamist' with 97 wives dies aged 93". independent.co.uk. 30 January 2017. Archived from the original on 2022-05-01. Retrieved 5 February 2017.