Jump to content

Abu Faris Abdallah

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Abu Faris Abdallah
sultan (en) Fassara

Rayuwa
Haihuwa 1564 (Gregorian)
ƙasa Moroko
Harshen uwa Larabci
Mutuwa Fas, ga Augusta, 1609
Ƴan uwa
Mahaifi Ahmad al-Mansur
Ahali Mohammed esh Sheikh el Mamun (en) Fassara da Zidan al-Nasir (en) Fassara
Karatu
Harsuna Larabci
Sana'a
Sana'a ɗan siyasa

Abu Faris Abdallah, wanda akewa laƙabi da al-Wathiq Billah (a shekarar 1564-shekarar 1608) ya kasance mai mulkin daular Saadi. Ya kasance ɗayan sonsa ofan Ahmad al-Mansur su uku kuma ya yi mulki a yankuna daban-daban na ƙasar (shekarar 1603-shekarar 1608), Kudu, Marrakesh da Fez. Musamman ya yaƙi ɗan’uwansa Zidan Abu Maali (shekararr. 1603–shekarar 1627).