Adama Diatta
Appearance
![]() | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa |
Kabrousse (en) ![]() |
ƙasa | Senegal |
Karatu | |
Harsuna | Faransanci |
Sana'a | |
Sana'a |
amateur wrestler (en) ![]() |
Nauyi | 57 kg |
Tsayi | 165 cm |


Adama Diatta (an Haife shi ranar 14 ga y Agustan Shekara ta1988) ɗan kokawa ne na ƴanci kuma ɗan Senegal. Ya halarci gasar tseren kilo 55 na maza a gasar Olympics ta bazara ta shekarar ta 2008. A zagaye na 16, ya yi rashin nasara a hannun Tomohiro Matsunaga daga Japan. A zagayen sake fafatawa, ɗan ƙasar Turkiyya Sezar Akgul ya doke shi.
Ya yi takara a Senegal a gasar Olympics ta bazara ta shekarar ta 2016 a cikin 57 kg rabo.[1] Yowlys Bonne na Cuba ya doke shi a zagayen farko. Shi ne mai riƙe da tutar Senegal a lokacin rufe gasar.[2]
Ta hanyar gasar Kokawa ta Afirka da Oceania ta shekarar ta 2021, ya sami cancantar wakiltar Senegal a gasar Olympics ta bazara ta shekarar 2020 a Tokyo, Japan.[3][4]
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ https://web.archive.org/web/20160922183948/https://www.rio2016.com/en/wrestling-standings-wr-mens-freestyle-57-kg
- ↑ https://olympics.com/en/news/the-flagbearers-for-the-rio-2016-closing-ceremony
- ↑ https://www.insidethegames.biz/articles/1106258/algeria-claim-four-places-at-qualifier
- ↑ "Kwafin ajiya" (PDF). Archived from the original (PDF) on 2021-05-05. Retrieved 2023-03-30.