Akyaaba Addai-Sebo
Appearance
|
| |
| Rayuwa | |
| Haihuwa | Ghana, |
| ƙasa | Ghana |
| Karatu | |
| Harsuna | Turanci |
| Sana'a | |
| Sana'a | gwagwarmaya da ɗan jarida |
Akyaaba Addai-Sebo (an haife shi a watan Oktoban shekarar 1950) [1] ɗan ƙasar Ghana sannan manazarci ne, ɗan jarida kuma ɗan fafutuka na Afirka da aka yaba da haɓaka ƙimar watan Oktoba a matsayin watan Tarihin Baƙar fata (Black History Month) a cikin shekarar 1987 a Burtaniya. Tare da Ansel Wong, Addai-Sebo ya haɗa littafin 1988 Labarin Mu: Littafin Jagora na Tarihin Afirka da Batutuwa na Zamani . [2] Ayyukan Addai-Sebo sun shafi nahiyar Afirka, Birtaniya da Amurka, kuma masu tasiri sun haɗa da CLR James, Chancellor Williams, John Henrik Clarke, da Jewell Mazique.
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ "Influential Ghanaians". Ghana 365. Archived from the original on 1 October 2021. Retrieved 1 October 2021.
- ↑ Zamani, Kubara. "Akyaaba Addai-Sebo Interview". Every Generation Media. Archived from the original on 2 April 2015. Retrieved 4 November 2020.