Albert Abicht

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Albert Abicht
member of the Reichstag of the Weimar Republic (en) Fassara


mayor (en) Fassara

Rayuwa
Haihuwa Lemnitz (en) Fassara, 9 Disamba 1893
ƙasa Jamus
Mutuwa Nuremberg, 5 ga Janairu, 1973
Karatu
Harsuna Jamusanci
Sana'a
Sana'a ɗan siyasa da Manoma
Wurin aiki Berlin
Imani
Jam'iyar siyasa Nazi Party (en) Fassara
German National People's Party (en) Fassara

Albert Abicht (An haife shi ne a ranar 9 ga watan Disamba 1893 a cikin Lemnitz, Saxe-Weimar-Eisenach - 5 ga Janairu 1973, a Nuremberg ) wani bajamushe ne manomi kuma ɗan siyasa ( ThLB / DNVP, NSDAP ).

Noma[gyara sashe | gyara masomin]

Bayan makarantar firamare, Abicht ya halarci makarantar aikin gona a Triptis daga 1908 zuwa 1910 sannan ya shiga aikin gona. Ya yi aikin soja a lokacin Yaƙin Duniya . Daga 1917, ya yi aiki a matsayin mai karɓar kuɗi a garin Leubsdorf. Daga baya ya koma aikinsa na asali, kuma a cikin 1928 ya yi hayar ƙasa a Oberpöllnitz . Daga 1927, ya kasance shugaban sashen aikin gona a gundumar Gera, Thuringia kuma memba na Babban ɗakin Gona a Weimar. Bugu da kari, ya rike mukamai da dama a cikin harkar noma.

Siyasa[gyara sashe | gyara masomin]

Albert Abicht kenan

Abicht ya shiga ƙungiyar aikin gona ta Thuringian a cikin 1920 kuma ya ɗan shiga Jam’iyyar Jama’ar Jamusawa daga 1931 zuwa 1932. [1] A 1933 ya shiga Jam’iyyar Nazi . Daga 1924, ya kasance memba na majalisar gundumar Gera, kuma a babban zaɓen watan Yulin 1932 an zaɓe shi ga DNVP a cikin Jamusanci Reichstag, wanda ya yi aiki har zuwa Nuwamba 1933. A majalisar ya wakilci yankin Thuringia.

Daga 1922 zuwa 1928, Abicht ya yi aiki a matsayin magajin gari na garin Leubsdorf . A lokaci guda ya kasance shugaban ƙungiyar haɗin gwiwar yankunan karkara na Gera kuma memba na memba na ranar jama'ar karkara a Weimar, Thuringia.

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]