Jump to content

Atukwei Okai

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Atukwei Okai
Rayuwa
Haihuwa Accra, 15 ga Maris, 1941
ƙasa Ghana
Mutuwa Accra, 13 ga Yuli, 2018
Karatu
Makaranta Jami'ar Kwaleji ta Landon
UCL School of Slavonic and East European Studies (en) Fassara
Harsuna Turanci
Sana'a
Sana'a maiwaƙe, university teacher (en) Fassara, marubuci da Marubiyar yara
Employers University of Ghana
Kyaututtuka

Atukwei John Okai (15 Maris 1941 [1] - 13 Yuli 2018) [2] mawaƙin Ghana ne, ɗan gwagwarmayar al'adu da ilimi. [3] Ya kasance Sakatare-Janar na Ƙungiyar Marubuta ta Pan African, kuma shugaban Ƙungiyar Marubuta ta Ghana. An buga aikinsa na farko a ƙarƙashin sunan John Okai. Tare da waƙarsa da ta samo asali a cikin al'adar baka, an yarda da shi gabaɗaya cewa shi ne mawaƙin farko na ainihin mawaƙin da ya fito daga Afirka, kuma an kira aikinsa "har ila yau, mai tsattsauran ra'ayi na siyasa da zamantakewar al'umma, ɗaya daga cikin manyan damuwarsa shine Pan-Africanism".[ana buƙatar hujja]Ayyukan da ya yi a rediyo da talabijin a duk duniya sun haɗa da fitowar 1975 da aka yaba a Poetry International a zauren Sarauniya Elizabeth a London, inda ya raba dandalin [ <span title="This claim needs references to reliable sources. (August 2022)">da</span> ] Amurka Stanley Kunitz da Robert Lowell, da Nicolás Guillén na Cuba.

  1. "Uhuru Magazine, Volume 4". Uhuru Communications Limited. 1992. Archived from the original on 17 July 2018. Retrieved 13 July 2018.
  2. "Prof Atukwei Okai has died". Myjoyonline.com. 13 July 2018.
  3. "Profile of the late Prof Atukwei Okai". mobile.ghanaweb.com. 14 July 2018. Archived from the original on 14 July 2018. Retrieved 17 July 2018.