Gundumar Atwima Nwabiagya tana ɗaya daga cikin gundumomi arba'in da uku a Yankin Ashanti, Ghana . An fara ƙirƙirar ta a matsayin majalisar gundumomi ta yau da kullun a shekarar 1988 lokacin da aka san ta da Gundumar Atwima . Daga baya, an raba wani ɓangare na gundumar ta hanyar umarnin shugaban ƙasa John Agyekum Kufuor a ranar 12 ga Nuwamba 2003 (wanda aka fara a ranar 17 ga Fabrairu 2004) don ƙirƙirar Gundumar Atwima Mponua; don haka aka sake canza sauran ɓangaren zuwa Gundumar Atwima Nwabiagya . Duk da haka, a ranar 15 ga Maris 2018, an raba arewacin gundumar daga baya don ƙirƙirar Gundumar Atwima Nwabiagya ta Arewa; yayin da aka ɗaga sauran ɓangaren zuwa matsayin majalisar gundumomi a wannan shekarar don zama Gundumar Atwima Nwabiagya . Gundumar tana cikin yammacin Yankin Ashanti kuma tana da Nkawie a matsayin babban birninta.[1]