Barazanar Amurka da Rikicin Siyasa a Najeriya: Barazanar da tsohon Shugaban Amurka, Donald Trump, ya yi na cewa zai iya kai hari Najeriya don "kare Kiristoci" ta jawo cece-kuce mai zafi a tsakanin 'yan siyasa da ƙungiyoyin addinai a Najeriya. Gwamnatin Tarayya da Hafsun Tsaro sun yi martani, tare da nuna adawa ga hakan.
Nadin Mukamai da Karɓo Bashin Kuɗi a Najeriya: Shugaban Bola Ahmed Tinubu ya ci gaba da yin nadin sabbin Manyan Sakatarorin Gwamnati guda biyar, kuma ya aika buƙatar karɓo rancen sama da Naira tiriliyan 1 ga Majalisar Dokoki don gudanar da wasu ayyuka.
Yajin Aikin Likitoci da Tsadar Rayuwa a Najeriya: Yajin aikin da Ƙungiyar Likitocin mazauna (NARD) suka shiga ya haifar da ƙarin wahala da kuma tsadar jinya a asibitocin kuɗi ga al'ummar ƙasar. Bugu da ƙari, farashin kayan abinci ya ci gaba da zama babbar matsala.
Rikicin Sudan da Tattaunawar Zaman Lafiya: Rikicin da ke gudana a Sudan tsakanin Sojojin Gwamnati da Rapid Support Forces (RSF) ya ci gaba, inda aka samu labaran luguden wuta kusa da El-Fasher. Ana kuma shirye-shiryen ganawa tsakanin ƙungiyoyin farar hula na Sudan a Addis Ababa a ƙarƙashin kulawar Tarayyar Afirka don tattauna makomar ƙasar.
Buɗe Babban Gidan Tarihi a Masar: An buɗe Babban Gidan Tarihi na Masar (GEM), wanda aka shafe shekaru 20 ana ginawa, a hukumance a birnin Alkahira. Shugaban Masar, Abdul Fattah Al-Sisi, ya halarci buɗewar.
Siyasar Chadi da Djibouti: Gamayyar jam'iyyun adawa a Chadi sun sanar da ficewa daga lamuran siyasar ƙasar. Haka kuma, Majalisar Dokokin Djibouti ta kawo ƙarshen dokar da ta shafi ƙayade shekarun Shugabancin ƙasa.
Taron Kasuwanci da Haɗin Gwiwar Sin da Afirka: Kamfanonin Afirka ta Kudu sun nuna sha'awar gano damammakin kasuwanci a Baje Kolin Abubuwan da Ake shigowa da su na ƙasar Sin (CIIE). Sin tana kuma ƙoƙarin ƙarfafa haɗin gwiwar fasahar gwaje-gwaje a cibiyar CDC ta Afirka.
Barazanar Ukraine da Rasha: An samu rahotanni cewa shugaban Ukraine ya gaza samun manyan makamai masu linzami daga Amurka, waɗanda zasu iya kai hari a Rasha.