Jump to content

Bad Boll

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Bad Boll


Wuri
Map
 48°38′22″N 9°36′56″E / 48.6394°N 9.6156°E / 48.6394; 9.6156
Ƴantacciyar ƙasaJamus
Federated state of Germany (en) FassaraBaden-Württemberg (en) Fassara
Government region of Baden-Württemberg (en) FassaraStuttgart Government Region (en) Fassara
Rural district of Baden-Württemberg (en) FassaraGöppingen (en) Fassara
Yawan mutane
Faɗi 5,270 (2023)
• Yawan mutane 481.28 mazaunan/km²
Labarin ƙasa
Yawan fili 10.95 km²
Altitude (en) Fassara 411 m
Bayanan Tuntuɓa
Lambar aika saƙo 73087
Kasancewa a yanki na lokaci
Tsarin lamba ta kiran tarho 07164
German regional key (en) Fassara 081175009012
German municipality key (en) Fassara 08117012
Wasu abun

Yanar gizo bad-boll.de

Bad Boll (dedeJamus pronunciation: [baːt ˈbɔl]) wata ƙaramar hukuma ce a cikin gundumar Göppingen a Baden-Württemberg, Jamus .de

A cikin shekara ta 1321, County of Württemberg ta sayi taken a kan Bad Boll kuma ta mallake shi de jure, amma har yanzu ana sarrafa shi ta hanyar Priory na gida. Wannan ya canza tare da juyin juya halin Duchy na Württemberg zuwa Lutheranism da kuma kwace dukiyar coci. Tun daga shekara ta 1321, an sanya Bad Boll a ƙarƙashin ikon Göppingen. An gano maɓuɓɓugar ruwa mai zafi a kusa da Bad Boll a cikin shekara ta 1595. Shekara guda bayan , Heinrich Schickhardt [de] ne ya gina wurin shakatawa na farko a cikin gari.[de] An sake gina wannan wurin shakatawa kuma an faɗaɗa shi daga 1823 zuwa 1825. An kafa Eckwälden a cikin Bad Boll a cikin 1933. An kafa Kwalejin Bishara ta farko a Jamus a Bad Boll a cikin 1945. Bad Boll ya canza sunansa daga Boll zuwa Bad Boll a cikin 2007. [1]

Yanayin ƙasa

[gyara sashe | gyara masomin]

Garin (Gemeinde) na Bad Boll yana samuwa a gefen yammacin Göppingen_( ɗaya daga cikin Jihohi 16 na Tarayyar Jamus. Bad Boll cikin tsaunuka na tsakiyar Swabian Jura [de], kodayake wani ɓangare na yankinsa cikin Tsakiyar Kuppenalb [de] zuwa kudu maso gabas. Hawan sama da matakin teku a cikin yankin birni ya kasance daga mita 734 (2,408 Normalnull (NN) zuwa ƙasa da mita 367 (1,204 . [1]

Wani bangare na ajiyar yanayi mai kariya ta daga]yana cikin yankin Bad Boll.[1]

Bad Boll yana da yanki ɗaya (Ortsteile), Boll, da ƙauyuka biyu: Bad Boll da Eckwälden . Bad Boll wani bangare ne na Ƙungiyar birni tare da yankunan Aichelberg, Dürnau, Gammelshausen, Hattenhofen, da Zell unter Aichelberg . [1]

Alamar makamai

[gyara sashe | gyara masomin]

Gidan makamai na Bad Boll nuna fararen maɓuɓɓugar ruwa fari da fararen ruwa da ƙaho na doki [de], a baki, a kan filin kore. Maɓuɓɓugar tana nufin maɓuɓɓugan ruwa masu zafi na gida da ƙaho na doki zuwa Württemberg. Ma'aikatar Cikin Gida ta Tarayya ta ba da wannan makami da tutar birni ga Bad Boll a ranar 25 ga Janairun 1961. [1]

Bad Boll an haɗa shi da hanyar sadarwa ta Jamus ta hanyar Landesstraßen da Kreisstraßen, waɗanda suka haɗu da Bundesautobahn 8 a Aichelberg. 1926 zuwa 1989, an haɗa Bad Boll da hanyar jirgin ƙasa ta Jamus ta hanyar Voralbahn [de] [de], wanda aka rufe shi a hukumance a 1997 amma ba a rushe shi ba. daga]-jama'a.[1]

  1. 1.0 1.1 1.2 1.3 1.4 1.5 "Bad Boll". LEO-BW (in Jamusanci). Baden-Württemberg. Retrieved 27 July 2020.

Haɗin waje

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Shafin yanar gizon hukuma (a cikin Jamusanci)