Balkissa Ouhoumoudou

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Balkissa Ouhoumoudou
Ɗan Adam
Bayanai
Jinsi mace
Ƙasar asali Nijar
Suna Q107226605 Fassara
Shekarun haihuwa 8 ga Yuli, 1983
Harsuna Faransanci
Sana'a swimmer (en) Fassara
Wasa ninƙaya
Participant in (en) Fassara 2000 Summer Olympics (en) Fassara

Balkissa Ouhoumoudou (an haife ta 8 ga Yuli, 1983) tsohuwar 'yar wasan ninƙaya ce ta Nijar, wacce ta ƙware a al'amuran bugun jini[1] Ouhoumoudou ta fafata ne kawai a gasar tseren mita 100 na mata a gasar Olympics ta bazara ta 2000 a Sydney. Ta karɓi tikiti daga FINA, ƙarƙashin shirin Universality, ba tare da saduwa da lokacin shigarwa ba.[2] Ta halarci wasan zafi na ɗaya da wasu ƴan wasan ninƙaya uku Mariam Pauline Keita' ƴar ƙasar Mali, Doli Akhter ' ƴar shekaru 14 'yar Bangladesh, da Pamela Girimbabazi ƴar Rwanda. Tare da wani ɗan wasan ninƙaya da ya fitar da shi daga tseren don tsarin fara karya na karya (Akhter), ɗaya kuma bisa haramtacciyar hanya (Girimbabazi), Ouhoumoudou ya yi tsere zuwa iri na biyu a cikin lokaci na 1:42.39, mafi jinkirin da aka taɓa samu a cikin zafi. Ouhoumoudou ta kasa tsallakewa zuwa wasan kusa da na ƙarshe, yayin da ta sanya gaba ɗaya kashi arba'in da ɗaya a matakin share fage.[3][4][5]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]