Bikin Ƙasa da Ƙasa na Sahara
Iri | biki |
---|---|
Wuri | Douz (en) |
Ƙasa | Tunisiya |
Yanar gizo | festivaldouz.org.tn |
Bikin ƙasa da ƙasa na Sahara biki ne na shekara-shekara da ake gudanarwa a birnin Douz na ƙasar Tunisiya.
Tarihi
[gyara sashe | gyara masomin]Bikin, wanda ake kira bikin Raƙumi, ya fara ne a shekara ta 1910 lokacin da Tunisiya ke ƙarƙashin mulkin Faransa. A cikin shekarar 1967 ta ɗauki matsayinta na zamani bisa ga nufin Habib Bourguiba, shugaban Tunisiya na farko na sabuwar jamhuriya, ya zama bikin mafi daɗewa kuma mafi shahara a ƙasar. M'hammed Marzougui, wanda ya sadaukar da rayuwarsa don faɗakar da mutane da kuma jin daɗin rayuwar makiyaya da al'adun gargajiya, shi ne ya fi ɗaukar nauyin kafa bikin. Tun daga wannan lokacin, a kowace shekara a ƙarshen watan Disamba na tsawon kwanaki huɗu, dubban mutane, galibi daga ko'ina cikin Tunisiya da sauran ƙasashen Maghrebien, ke yin tururuwa zuwa Douz.[1]
Biki
[gyara sashe | gyara masomin]Bayan bikin buɗe taron, manyan abubuwan sun faru ne a filin wasa na H'naiech da ke gaban hamada da ke kewaye da tantunan Bedouin. Marathon raƙumi, fantasia - dawakan Larabawa masu ƙwanƙwasa mahaya masu tsoro, auren Badawiyya, karnukan farautar hamada na sloughi - kama zomaye sune manyan abubuwan.[2][3]
Da yamma, ƙungiyoyin ƙasashen da suka ziyarta suna yin waƙoƙi da raye-raye. Babban taron shine gasar waƙar da mawaƙin hamada Abdellatif Belgacem ke gudanarwa.[4][5]
Bikin ya zama muhimmin taron yaɗa labarai da yawon bude ido da masu ɗaukar hoto da 'yan jarida daga ko'ina cikin duniya suka biyo baya.[6][7]
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ Official Website Archived 2010-01-24 at the Wayback Machine
- ↑ Festival of the Sahara in Douz: Tunisia's Legendary Event Archived 2008-07-19 at the Wayback Machine, pilotguides.com, Anabelle Martelli
- ↑ (in German) Event der Woche 49: Sahara Festival Archived 2011-07-18 at the Wayback Machine
- ↑ Festival of the Sahara in Douz: Tunisia's Legendary Event Archived 2008-07-19 at the Wayback Machine, pilotguides.com, Anabelle Martelli
- ↑ (in German) Event der Woche 49: Sahara Festival Archived 2011-07-18 at the Wayback Machine
- ↑ Festival of the Sahara in Douz: Tunisia's Legendary Event Archived 2008-07-19 at the Wayback Machine, pilotguides.com, Anabelle Martelli
- ↑ (in German) Event der Woche 49: Sahara Festival Archived 2011-07-18 at the Wayback Machine