Boubakar Aw

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Boubakar Aw
Rayuwa
Haihuwa Thiès (en) Fassara, 22 ga Yuni, 1975 (48 shekaru)
ƙasa Senegal
Karatu
Makaranta Georgetown University (en) Fassara
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a basketball player (en) Fassara
Itinerary
Ƙungiyoyi Shekaru Pos Nbr
Georgetown Hoyas men's basketball (en) Fassara1994-1998
 
Muƙami ko ƙwarewa power forward (en) Fassara
Nauyi 110 kg

Boubacar Richard Aw [1] (an haife shi a ranar 22 ga watan Yunin shekarar 1975), tsohon ɗan wasan ƙwallon kwando ne ɗan ƙasar Senegal. Bayan girma a Thiès, Aw ya koma Amurka a shekarar 1993 kuma ya buga wasan ƙwallon kwando na makarantar sakandare a Lake Waccamaw, North Carolina ; Daga nan ya ci gaba da bugawa shekaru 4 a kwaleji a Georgetown . Bayan kammala karatunsa daga kwaleji, Aw yana da aikin ƙwararrun shekaru 10 a Tsakiya da Kudancin Amurka . Ya kuma kasance memba a ƙungiyar ƙwallon kwando ta ƙasar Senegal, inda ya lashe lambar zinare a gasar FIBA ta Afrika a shekarar 1997 kuma ya halarci gasar cin kofin duniya ta FIBA a shekarar 1998 . Bayan ya yi ritaya daga buga ƙwallon kwando, Aw ya zama malami kuma matashin kocin ƙwallon kwando.[2]

Aikin makarantar sakandare[gyara sashe | gyara masomin]

An haifi Aw a Thiès, Senegal a cikin iyali da yawa: mahaifinsa yana da mata uku, kuma Aw yana da 'yan'uwa 19 masu rabi . Ya girma a Senegal ya yi magana Faransanci da Wolof . [2] Ya buga ƙwallon ƙafa a lokacin ƙuruciyarsa, amma lokacin da ya fi takwarorinsa tsayi sosai sai ya juya zuwa ƙwallon kwando, [2] yana wasa a US Rail a Thiès. A lokacin wasan ƙwallon kwando na matasa, Aw ya sadu da Craig Esherick, wanda a lokacin ya kasance mataimakin koci a Georgetown, kuma an gayyace shi ya matsa zuwa Amurka don halartar Georgetown. [2] John Jacques ya taimaka, ɗan wasan ƙwallon kwando daga Delco, North Carolina wanda ke wasa a Georgetown, Aw ya ƙaura zuwa Amurka a cikin shekarar 1993, Gary Battle, malami kuma kocin ƙwallon kwando a Makarantar Gabas ta Columbus a Lake Waccamaw, North Carolina . [2] Aw bai san Turanci ba lokacin da ya isa Amurka, amma duk da haka ya sauke karatu daga makarantar sakandare a cikin shekara guda, kuma a cikin shekarar 1993 – 1994 an naɗa shi Duk Ɗan Wasan Kwando na Shekara.

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Juego de Estrellas sin Algodoneros". El Siglo de Torreón (in Sifaniyanci). September 12, 2006. Retrieved April 7, 2020.
  2. 2.0 2.1 2.2 2.3 2.4 Evans, Jon (June 22, 2019). "Boubacar Aw: A success story on and off the court ("1on1 with Jon Evans" podcast)". wect.com. WECT. Retrieved April 7, 2020.

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]