Cécile Guéret
| Rayuwa | |
|---|---|
| Haihuwa | 1954 (71/72 shekaru) |
| ƙasa | Jamhuriyar Afirka ta Tsakiya |
| Sana'a | |
| Sana'a | ɗan siyasa |
Cécile Guéret-Séreguet (an haife ta a shekara ta 1954) ƙwararriyar mai fafutuka ce kuma 'yar siyasa a Jamhuriyar Afirka ta Tsakiya . Ta yi aiki a matsayin magajin garin Bangui daga 2000 zuwa 2003.
Ta kasance mai fafutukar kare haƙƙin mata a fannin ƙwadago, a da ta kasance shugabar ƙungiyar ma'aikatan Afirka ta Tsakiya da kuma ƙungiyar mata ta OFCA.
Sana'a
[gyara sashe | gyara masomin]Fafutukar 'Yan Kwadago da Mata
[gyara sashe | gyara masomin]Guéret ya shiga ƙungiyar kwadago ta Afirka ta Tsakiya a shekarar 1979 kuma ya zama fitaccen shugaba.
A matsayinta na memba a ofishin ƙasa na Ƙungiyar Ma'aikatan Afirka ta Tsakiya (USTC), an kama ta kuma an tsare ta ba tare da an yi mata shari'a ba a ranar 9 ga Yuli, 1991, saboda ayyukanta na ƙungiyar a ƙarƙashin gwamnatin Shugaba André Kolingba . Ta zama shugabar ƙungiyar Ma'aikatan Afirka ta Tsakiya (UGTC) a shekara ta 2000. Fafutukar ma'aikata ta Guéret ta haɗa da yin tafiye-tafiye a faɗin ƙasar don ƙarfafa mata ma'aikata su shirya. [1] [2] [3]
Fafutukarta ta mata ta sa aka naɗa ta shugabar ƙungiyar 'Femmes de Centrafrique ' (OFCA) a shekarar 2015. [4] [5] A wannan shekarar, Shugaba Catherine Samba-Panza ta naɗa ta a kwamitin shirye-shiryen taron ƙasa na Bangui .
Shugaban Bangui
[gyara sashe | gyara masomin]Shugaba Ange-Félix Patassé ya naɗa Guéret magajin garin Bangui, babban birnin Jamhuriyar Afirka ta Tsakiya, a watan Fabrairun 2000, inda ya haɗu da wasu mata kaɗan waɗanda suka kai wannan matsayi a ƙasar. [1] [2] Ta yi aiki a matsayin magajin gari na tsawon shekaru uku, har zuwa 2003, lokacin da Shugaba François Bozizé ya karɓi mulki ya naɗa ɗan uwansa Jean-Barkès Gombé-Ketté [fr] a madadinta. An daure Guéret na tsawon watanni kaɗan amma daga ƙarshe aka sake shi. [3]
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ Marsaud, Olivia (2002-03-19). "Au nom du Maire". Afrik.com (in Faransanci). Retrieved 2021-01-15.
- ↑ "Rapport où le comité demande à être informé de l'évolution de la situation - Rapport No. 281, Mars 1992". International Labour Organization (in Faransanci). March 1992.
- ↑ Bayalama, Sylvain (1991). "Pluralism and Political Change in Central Africa". Africa Today. 38 (3): 66–71. ISSN 0001-9887. JSTOR 4186762.
- ↑ "Ouverture du symposium des dfemmes centrafricaines a Bangui". UNFPA Central African Republic (in Faransanci). 2016-10-06. Archived from the original on 2021-01-21. Retrieved 2021-01-15.
- ↑ Murphy, Christina (2015-03-16). "Weekly Media Monitoring report for the Central African Republic". Concordia University (in Turanci). Retrieved 2021-01-15.