Carcase for Hounds
| Carcase for Hounds | ||||
|---|---|---|---|---|
| Asali | ||||
| Mawallafi | Meja Mwangi | |||
| Lokacin bugawa | 1974 | |||
| Asalin suna | Carcase for Hounds | |||
| Ƙasar asali | Kenya | |||
| Characteristics | ||||
| Harshe | Turanci | |||
| Chronology (en) | ||||
|
| ||||
Carcase for Hounds labari ne na marubucin Kenya Meja Mwangi wanda aka fara buga shi a cikin shekarar 1974. Littafin ya shafi gwagwarmayar ‘yantar da Mau Mau a zamanin karshen 'yan mulkin mallaka na Birtaniyya da ƙoƙarin da manyan jaruman suka yi, na nuna yadda aka tsara Mau Mau da kuma dalilin da ya sa aka ɗauki tsawon lokaci kafin gwamnatin 'yan mulkin mallaka ta fatattake su. [1] Carcase fr Hounds ya sami ra'ayoyi iri ɗaya. Har ila yau, littafin Ola Balogun, Cry Freedom (1981; kada a gauraye shi da fitaccen fim ɗin 1987 mai suna iri ɗaya) ya canza shi zuwa fim ɗin.[ana buƙatar hujja][ <span title="This claim needs references to reliable sources. (June 2024)">abubuwan da ake bukata</span> ]
Makirci
[gyara sashe | gyara masomin]Littafin ya shafi rikicin da ke tsakanin a Janar Haraka, shugaban Mau Mau, da sojojin Birtaniya da ke wakiltar gwamnatin 'yan mulkin mallaka, ƙarƙashin jagorancin Kyaftin Kingsley.[2] Haraka tsohon hakimin ƙauye ne wanda rashin jituwarsa da Kingsley, kafin rikicin, ya sa ya yi tunanin yin tawaye ga Birtaniya.
An kafa ta ne a yankuna masu nisa na Kenya, inda faɗan ya faru a dazuzzukan ruwan sama da kuma kan tsaunuka.[3]
Amsa daga jama'a
[gyara sashe | gyara masomin]Littafin ya sami sharhi iri ɗaya daga masu suka. [4] J. Burns, yana rubutawa ga mujallar Littattafai a Ƙasashen waje, ya soki littafin don zama babban aiki, tare da makirci da haruffa kawai. Burns ya yi, duk da haka, ya yaba da lafazin Mwangi da iya siffantawa. GD Killam ya soki littafin saboda dalilai masu kama da Burns, yana nuna rashin jin daɗin ci gaban halayen wasu fiye da waɗanda ke da hannu a manyan mukamai na Birtaniyya da sojojin tawaye.[5]
Akasin haka, Charles R. Larson, wanda kuma ya rubuta wa Littattafai a Ƙasashen waje, ya ce gaskiyar cewa littafin ya canza tsakanin ra'ayi na Mau Mau da sojojin Birtaniya, wanda Charles R. Larson, wanda kuma ya rubuta wa Littattafai a Ƙasashen waje, ya ce ya ba da gudummawa ga kyakkyawan tunani da sauri. [6]
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ Encyclopedia of African Literature published by Routledge of London in 2003 ISBN 0-415-23019-5]
- ↑ Killam, G. D. (1984). The Writing of East and Central Africa. Exeter, New Hampshire: Heinemann Educational Books.
- ↑ Killam, G. D. (1984). The Writing of East and Central Africa. Exeter, New Hampshire: Heinemann Educational Books.
- ↑ Burns, J. (Spring 1975). "Carcase for Hounds". Books Abroad. 49 (2).
- ↑ Killam, G. D. (1984). The Writing of East and Central Africa. Exeter, New Hampshire: Heinemann Educational Books.
- ↑ Larson, Charles R. (Winter 1975). "Carcase for Hounds". Books Abroad. 49 (1).