An haife shi a ranar 1 ga Nuwamba, 1935) ɗan kasuwa ne kuma injiniya na Amurka. Ya zuwa watan Fabrairun 2024, an sanya shi a matsayin mutum na 23 mafi arziki a duniya a kan Bloomberg Billionaires Index, tare da kimanta darajar dala biliyan 64.9. [1] Koch ya kasance mai haɗin gwiwa, shugaban, kuma babban jami'in zartarwa na Koch Industries tun 1967, yayin da marigayi ɗan'uwansa David Koch ya yi aiki a matsayin mataimakin shugaban zartarwa. Charles da David kowannensu ya mallaki kashi 42% na ƙungiyar. 'Yan uwan sun gaji kasuwancin daga mahaifinsu, Fred C. Koch, sannan suka fadada kasuwancin.[2] Koch Industries ita ce babbar kamfani mai zaman kanta ta hanyar kudaden shiga a Amurka, a cewar Forbes . [3]