Chido Dzingirai
|
| |||||||||||||||||||
| Rayuwa | |||||||||||||||||||
| Haihuwa | Zimbabwe, 25 Oktoba 1991 (34 shekaru) | ||||||||||||||||||
| ƙasa | Zimbabwe | ||||||||||||||||||
| Sana'a | |||||||||||||||||||
| Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||
|
Mahalarcin
| |||||||||||||||||||
| Muƙami ko ƙwarewa | Mai tsaran raga | ||||||||||||||||||

Chido "Chichie" Dzingrai ko Dringirai [1] (an haife ta a watan Oktoba 25, 1991) 'yar wasan ƙwallon ƙafa ce 'yar ƙasar Zimbabwe wacce ke taka leda a Flame Lily Queens FC da kuma ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta mata ta Zimbabwe. Ta fara aikinta a matsayin 'yar wasan gaba tare da tawagar gida Mbare Queens, kafin ta sake yin horo a matsayin mai tsaron gida kuma ta koma Cyclone Stars a shekarar 2008. A cikin shekarar 2011, ta koma Flame Lily Queens, ƙungiyar ma'aikatan gidan yari na Zimbabwe, wanda ya same ta aiki a matsayin jami'in gidan yari. Ta fara buga wasa a ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta mata ta Zimbabwe ("The Mighty Warriors") a cikin shekarar 2008.[2] A Gasar Cin Kofin Mata ta CAF ta 2015, ta yi ceto da yawa a wasan da ta doke Kamaru wacce ta yi nasarar tsallakewa zuwa gasar ƙarshe a Brazil.[3]
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ "Chido Dringirai". NBC Sports. Archived from the original on 16 September 2016. Retrieved 2 August 2016.
- ↑ Dube, Ngqwele (19 June 2016). "Dzingirai: From striker to keeper". The Sunday News. Retrieved 2 August 2016.
- ↑ "Official Squad Lists for Rio 2016" (PDF). FIFA. 25 July 2016. Archived from the original (PDF) on 25 July 2016. Retrieved 2 August 2016.