Jump to content

Chukwuma Michael Umeoji

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Chukwuma Michael Umeoji
mamba a majalisar wakilai ta Najeriya,

30 Oktoba 2021 -
mamba a majalisar wakilai ta Najeriya,

11 ga Yuni, 2019 - 30 Oktoba 2021
Rayuwa
ƙasa Najeriya
Sana'a
Sana'a ɗan siyasa
Imani
Jam'iyar siyasa All Progressives Grand Alliance

Chukwuma Michael Umeoji ɗan siyasar Najeriya ne kuma mamba a majalisar wakilai ta tarayya mai wakiltar mazaɓar tarayya ta Aguata a jihar Anambra a majalisar wakilai ta tara. [1]

Umeoji shi ne ɗan takarar jam’iyyar All Progressives Grand Alliance (APGA) a zaɓen gwamnan da za a yi ranar 6 ga watan Nuwamba 2021. Bayan zaɓen Umeoji a matsayin ɗan takarar gwamna, kwamitin jam’iyyar ya kore shi daga zaɓen fidda gwani saboda “bijirewa da biyayya ga hukumar jam’iyya” da kuma “shakkun halin kuɗi”. [2] Ya ɗaukaka ƙara kan rashin cancantar, bai yi nasara ba. Mako guda gabanin zaɓen ranar 6 ga watan Nuwamba, Charles Soludo ya zama ɗan takarar jam’iyyar APGA. A martanin da Umeoji ya mayar ya koma jam'iyyar adawa ta APC. [3]

Rayuwa ta sirri

[gyara sashe | gyara masomin]

Ya kammala karatu a Jami'ar Nigeria, Nsukka da BA a fannin Falsafa a shekarar 1992. [4] Ya sami digiri na biyu a fannin Falsafa a Jami'ar Nnamdi Azikiwe. [5]

  1. "Umeoji Chukwumamichael's Profile". Nigeria Scorecard. Archived from the original on 2021-08-09. Retrieved 2025-01-05.
  2. Chukindi, Joe (2021-06-15). "Disqualified APGA guber aspirant, Umeoji heads for appeal". Daily Post Nigeria (in Turanci). Retrieved 2022-02-21.
  3. "Umeoji: Bringing past experience to Anambra's rescue mission". Vanguard News (in Turanci). 2021-07-25. Retrieved 2022-02-21.
  4. Odogwu, Pius. "Umeoji: APGA's man on a mission to consolidate, expand development in Anambra". Blueprint. Retrieved 6 November 2021.
  5. Nwogu, Chima. "Umeoji: Bringing past experience to Anambra's rescue mission". Vanguard. Retrieved 6 November 2021.