Jump to content

Cocin Katolika a Nijar

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Cocin Katolika a Nijar
Catholic Church of an area (en) Fassara
Bayanai
Ƙaramin ɓangare na Catholic Church on the Earth (en) Fassara da Christianity in Niger (en) Fassara
Fuskar Nijar
Ƙasa Nijar

Cocin Katolika a Nijar wani ɓangare ne na Cocin Katolika na duniya, a ƙarƙashin jagorancin ruhaniya na PapaRoma a Roma.

A shekara ta 2005 akwai kusan Katolika Guda 16,000 a ƙasar Nijar.[1] Sun kasance a cikin dioceses guda biyu: Diocese na Maradi (kimanin 1,000) da kuma Diocese mafi girma na Niamey (kimani 15,000).

A cikin Shekara ta 2020, adadi ya nuna cewa 0.09% na yawan mutanen ƙasar Katolika ne.[2] A cikin wannan shekarar, kiristoci Mutun 61 da nuns 88 sun yi aiki a cikin majami'u 25.[3]

Bishops ɗin mambobi ne na Taron Bishops na Burkina Faso da na Nijar. Séraphin François Rouamba shi ne Shugaban Taron Episcopal kuma shi ne Babban Bishop na Koupela (Burkina Faso). Nijar memba ne na Taron Episcopal na Yammacin Afirka da kuma Taron Taron Epishop na ƙasar Afirka da ƙasar Madagascar .

A cikin Shekarar 2023, Nuncio na Manzanni zuwa Nijar (da Burkina Faso) shine Michael Francis Crotty .

  1. "GLOBAL CATHOLIC STATISTICS: 1905 and Today" (PDF). Retrieved 25 February 2024.
  2. "National Profiles: Niger". World Religion. Association of Religion Data Archives. Retrieved 25 February 2024.
  3. "Niger". Catholics and Culture. Retrieved 25 February 2024.

Hanyoyin Haɗin waje

[gyara sashe | gyara masomin]