Daniel Anyiam

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Daniel Anyiam
Ɗan Adam
Bayanai
Jinsi namiji
Ƙasar asali Najeriya
Suna Daniel
Shekarun haihuwa 26 Nuwamba, 1926
Lokacin mutuwa 6 ga Yuli, 1977
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa da association football coach (en) Fassara
Matsayin daya buga/kware a ƙungiya Mai buga tsakiya
Mamba na ƙungiyar wasanni Ƙungiyar ƙwallon ƙafar Najeriya
Wasa ƙwallon ƙafa

Daniel Amobi Amadi Anyiam (ranar 26 ga watan Nuwamban 1926 - ranar 6 ga watan Yulin 1977) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne kuma kociyan Najeriya wanda ya kasance mai horar da ƙwallon ƙafa na ƙasar daga shekarar 1954 zuwa 1956 da kuma daga shekarar 1964 zuwa 1965. Kafin ya yi atisaye a matsayin koci, ɗan wasa ne kuma shi ne kaftin na farko a ƙungiyar a cikin shekarar 1949. Haka kuma shi ne koci na farko na Enugu Rangers kuma ya kasance mai zabar tawagar ƙasar bayan yaƙin basasar Najeriya.

Ana kiran sunan wani filin wasa a Owerri. Ya tafi makarantar tsakiya ta CMS, Nkwerre, Orlu, Cibiyar Etinan, da Kwalejin Malaman Gwamnati da ke Calabar. Ya yi aiki a ofisoshin manema labarai na matuƙin jirgi na Afirka ta Yamma a taƙaice, sannan ya shiga ma’aikatan UAC da ke Legas inda ya kuma buga ƙwallon ƙafa. Shi ne kaftin na UAC lokacin da suka ci Kofin Gwamna na shekarar 1950.

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]