Dobrica Erić

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Jump to navigation Jump to search
Simpleicons Interface user-outline.svg Dobrica Erić
Dobrica Erić photo.jpg
Rayuwa
Haihuwa Donja Crnuća (en) Fassara, 22 ga Augusta, 1936
ƙasa Serbiya
ƙungiyar ƙabila Serbs (en) Fassara
Mutuwa Belgrade (en) Fassara, 29 ga Maris, 2019
Makwanci Donja Crnuća (en) Fassara
Yanayin mutuwa  (Ciwon huhun daji)
Karatu
Harsuna Serbian (en) Fassara
Sana'a
Sana'a marubuci, marubucin wasannin kwaykwayo, children's writer (en) Fassara da maiwaƙe
Kyaututtuka
Mamba Association of Writers of Serbia (en) Fassara
IMDb nm0258949

Dobrica Erić ( Serbian Cyrillic  ; Agusta 22, 1936 - Maris 29, 2019) marubuci ne kuma mawaƙi ɗan ƙasar Serbia. [1]

Ya kasance marubucin littattafai da yawa, littattafai biyar na waƙoƙin soyayya, littattafan waƙoƙi 23, wasan kwaikwayo na wasan kwaikwayo 5 da littattafan yara sama da 40. An buga littafinsa na farko na waƙa a cikin 1959. An fassara ayyukansa zuwa cikin harsuna da yawa. Ya zauna kuma yayi aiki a Belgrade da Gruža .

Erić ya mutu a Belgrade a ranar 29 ga Maris, 2019 daga cutar kansa ta huhu yana da shekara 82. [2]

Manazarta[gyara sashe | Gyara masomin]

  1. Zdravko Zupan, Vek stripa u Srbiji, Kulturni centar – Galerija savremene umetnosti, Pančevo, 2007.
  2. Preminuo Dobrica Erić (in Croatian)