Jump to content

Donovan Leon

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Donovan Leon
Rayuwa
Haihuwa Cayenne (mul) Fassara, 3 Nuwamba, 1992 (32 shekaru)
ƙasa Faransa
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
AJ Auxerre (en) Fassara1 ga Yuli, 2011-1 ga Yuli, 2015530
French Guiana football team (en) Fassara2014-
  Stade Brestois 29 (en) Fassara1 Satumba 2015-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai tsaran raga
Nauyi 88 kg
Tsayi 186 cm

Donovan Leon[1] (an haife shi 3 Nuwamba, shekara ta 1992) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Guiya wanda ke taka leda a matsayin mai tsaron gida a ƙungiyar Ligue 1 Auxerre.[2]

León ya fara wasansa na ƙwararru tare da Auxerre a ranar 6 ga Agusta 2011 a cikin rashin nasara da ci 3–1 a Montpellier.[3] A cikin Yuni 2020, Léon ya koma Auxerre bayan shekaru biyar tare da Brest, ya rattaba hannu kan kwangilar shekaru uku. Ya koma kan kyauta bayan kwantiraginsa da Brest ya kare.[4]

  1. "Football : champion de Ligue 2, l'AJ Auxerre est officiellement de retour dans l'élite"
  2. "Donovan Léon à Brest (in French)"
  3. http://www.lfp.fr/ligue1/feuille_match/74375
  4. "Transferts : Donovan Léon est de retour à Auxerre"