Duke Udi

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Duke Udi
Ɗan Adam
Bayanai
Jinsi namiji
Ƙasar asali Najeriya
Country for sport (en) Fassara Najeriya
Shekarun haihuwa 5 Mayu 1976
Wurin haihuwa Najeriya
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Matsayin daya buga/kware a ƙungiya Mai buga tsakiya
Wasa ƙwallon ƙafa

Duke Udi (an haife shi ranar 5 ga watan Mayun shekara ta 1976) tsohon ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Najeriya.

Sana'a[gyara sashe | gyara masomin]

Udi ya fara taka leda a Concord FC a cikin shekarar 1993 kuma yana cikin tawagar Shooting Stars FC da ta lashe gasar Firimiya ta Najeriya a cikin shekarar 1995. Daga nan ya koma ƙungiyar Grasshopper a Switzerland kuma ya taka leda a gasar zakarun Turai a shekara ta 1995–96.[1][2]

A shekara ta 2002, ya taka leda a Rasha league tare da FC Krylia Sovetov Samara.[3] 2006 fasali na Lobi Stars FC kafin shirya komawa Shooting Stars. A ranar 28 ga watan Agustan shekarar 2008, ya bar Akwa United FC ya koma Niger Tornadoes.[4]

Bayan ya sami lasisin koci a Amurka, an ɗauke shi aiki don kocin Giwa FC a cikin watan Yulin shekara 2014.[5]

Ƙasashen Duniya[gyara sashe | gyara masomin]

Ya buga wa Najeriya wasa a matakin ƙasa da ƙasa, a wasansa na ƙarshe a gasar cin kofin duniya a shekara ta 2002.[6]`

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Mannamart BlogSpot: Life's boring without football – Duke Udi". Mannamart BlogSpot. 2011-08-03. Retrieved 2018-05-14.
  2. UEFA.com
  3. ""Крылья Советов" (Самара) - Официальный сайт". ks.samara.ru. Archived from the original on 2011-10-04. Retrieved 2018-05-14.
  4. Udi returns with Tornadoes[permanent dead link]
  5. http://www.punchng.com/sports/duke-udi-leads-giwa-against-abs/ Archived 2014-07-05 at the Wayback Machine
  6. "Duke Udi - InfoHub". infohub.xyz.ng. Retrieved 2020-05-29.[permanent dead link]

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]