Emmanuel boateng
![]() | |||||||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
![]() | |||||||||||||||||||||||||||||||
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Accra, 17 ga Janairu, 1994 (31 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Ghana | ||||||||||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||||||||||
Makaranta |
Cate School (en) ![]() | ||||||||||||||||||||||||||||||
Harsuna | Turanci | ||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Ataka | ||||||||||||||||||||||||||||||
Nauyi | 68 kg | ||||||||||||||||||||||||||||||
Tsayi | 168 cm |
Emmanuel Agyenim “Ema” Boateng (an haife shi 17 ga Janairu 1994) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Ghana wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan gefe a ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Major League Soccer San Diego.
Rayuwar farko da ilimi
[gyara sashe | gyara masomin]An haifi Boateng kuma ya girma a Ghana a cikin gidan da ba ya da ruwan fanfo da wutar lantarki. A matsayinsa na matashi, an zaɓe shi don shiga Makarantar Haƙƙin Mafarki inda ya haɗa karatun ilimi tare da horar da ƙwallon ƙafa.A cikin 2009 yana ɗan shekara 15, Boateng ya ƙaura zuwa Amurka kan tallafin karatu don halartar Makarantar Cate a Carpinteria, California. Baya ga taka leda a kungiyar Cate School, ya kuma bayyana ga sauran kungiyoyin matasa na gida a Santa Barbara Soccer Club da South Coast Strikers. Boateng ya sami lambar yabo ta 2012 Gatorade Player of the Year, wanda tsohon mai nasara Alexi Lalas ya ba shi, kuma ya zama mai karɓa na farko a cikin tarihin 100+ na makarantar Cate a duk wasanni. Ya tsallake shekararsa ta ƙarshe ta makarantar sakandare don yin rajista da wuri a Jami'ar California, Santa Barbara, duk da sha'awar Manchester City FC. don sanya masa hannu bisa sharuɗɗan sana'a.
Aiki
[gyara sashe | gyara masomin]A lokacin bazara na 2013, ya yi wasa tare da ƙungiyar ci gaban Premier League ta USL Ventura County Fusion yayin da har yanzu ya yi rajista a kwaleji.Ya fito a cikin wasanni 5 na Fusion, ya zira kwallaye sau ɗaya.Bayan samun gayyata don yin horo tare da ƙungiyar Allsvenskan ta Sweden Helsingborgs IF daga baya a lokacin bazara, Boateng ya biya tikitin jirgin sama a kan Tekun Atlantika don samun damar ziyartar kulob din. Ya yi babban abin burgewa kuma ba da jimawa ba suka rattaba masa hannu kan kwantiragin shekaru uku da rabi a cikin Yuli 2013.Zai bayyana a cikin wasanni 37 na Allsvenskan tsawon shekaru uku tare da kulob din, inda ya zira kwallaye 4 a gasar.Ya kuma taimaka wa kulob din zuwa wasan karshe na Svenska Cupen a shekarar 2014, inda ya zura kwallaye biyu a wasanni biyar, kuma ya zo ne a matsayin wanda ya maye gurbin na biyu a wasan karshe da kansa; rashin nasara da ci 0–1 a hannun IF Elfsborg a ranar 18 ga Mayu.
Rayuwa ta sirri
[gyara sashe | gyara masomin]An nuna labarinsa a cikin Kyawun Wasan, shirin 2012 game da ƙwallon ƙafa a Afirka, da kuma kan rahoton CNN akan 'yancin yin Dream Academy.An ba da rahoton cewa Boateng ya sami takardar zama ɗan ƙasar Amurka a cikin 2016. A wajen wasan ƙwallon ƙafa, burin Boateng shine ya zama likita. Yana magana da harsuna uku.