Essaid Belkalem

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Essaid Belkalem
Ɗan Adam
Bayanai
Jinsi namiji
Ƙasar asali Aljeriya
Country for sport (en) Fassara Aljeriya
Sunan asali إسعيد بلكلام
Suna Essaïd (en) Fassara
Sunan dangi Belkalem (en) Fassara
Shekarun haihuwa 1 ga Janairu, 1989
Wurin haihuwa Mekla (en) Fassara
Harsuna Larabci
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Matsayin daya buga/kware a ƙungiya centre-back (en) Fassara
Work period (start) (en) Fassara 2008
Wasa ƙwallon ƙafa
Participant in (en) Fassara 2014 FIFA World Cup (en) Fassara da 2013 Africa Cup of Nations (en) Fassara
Essaïd Belkalem

Essaïd Belkalem ( Larabci: سعيد بلقالم‎  ; an haife shi a ranar 1 ga Janairun 1989), ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Algeria wanda ke taka leda a matsayin mai tsaron baya ga JS Kabylie da ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Aljeriya . [1]

Aikin kulob[gyara sashe | gyara masomin]

Essaïd Belkalem

A cikin shekarar 2008, an ƙara Belkalem zuwa babbar ƙungiyar JS Kabylie daga ƙaramar ƙungiyar.

A cikin kakar 2009–2010, Belkalem ya buga wasanni 20, inda ya zura ƙwallo ɗaya.[2]

A ranar 18 ga watan Yulin 2010 Belkalem ya zura ƙwallo ɗaya tilo da JS Kabylie ya ci a wasan da suka doke ƙungiyar Masar ta Ismaily a matakin rukuni na gasar cin kofin zakarun nahiyar Afirka ta CAF na 2010 da kai a minti na 75.[3]

A cikin watan Fabrairun 2013, tare da kwangilarsa ta kare a watan Yuni, Belkalem ya ce zai bar JS Kabylie a ƙarshen kakar wasa ta bana don shiga kulob din Turai.[4]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. Transfert : Essaid Belkalem quitte l'US Orléans, radioalgerie.dz, 6 June 2017
  2. "Algeria - E. Belkalem - Profile with news, career statistics and history - Soccerway". int.soccerway.com (in Turanci). Retrieved 27 March 2018.
  3. "LDC: Ismaily-JS Kabylie (0–1)". Archived from the original on 20 July 2010. Retrieved 18 July 2010.
  4. Walid Z. (5 February 2013). "Belkalem: "C'est ma dernière saison en Algérie"" (in Faransanci). DZfoot. Archived from the original on 24 June 2013. Retrieved 22 June 2013.