Fiona Amuzie-Iredu

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Fiona Amuzie-Iredu
Rayuwa
Haihuwa Anambra, 1991 (32/33 shekaru)
ƙasa Najeriya
Karatu
Makaranta Jami'ar Jos
Harsuna Turanci
Harshen Ibo
Pidgin na Najeriya
Sana'a
Sana'a model (en) Fassara, microbiologist (en) Fassara da psychologist (en) Fassara

Fiona Afoma Amuzie-Iredu ƙwararriyar ƴar Najeriya ce, masaniyar ilimin halayyar ɗan adam, mai fasahar murya kuma mai watsa shirye-shiryen talabijin. Ita ce ta lashe gasar Mafi Kyawun Yarinya a Najeriya (MBGN) a shekarar 2010 da kuma ƴar takarar Najeriya a Miss World 2010. Ta fito daga jihar Anambra.[1]

Tarihi da ilimi[gyara sashe | gyara masomin]

Ta fito daga Abatete, Idemili-North LGA ta jihar Anambra. An yi mata laƙabi da Ezenwanyi - wanda ke nufin sarauniya a harshen Igbo - mahaifinta.

Ta yi karatun digiri na farko a fannin ilimin halitta a Jami’ar Jos a lokacin da ta fafata a gasar ƴar Kyau a Najeriya. Ba ta kammala karatunta a Jos ba amma ta koma Ingila inda ta sami digiri na biyu a fannin ilimin halin ɗan Adam a Jami'ar Coventry.[2]

Mafi Kyawun Yarinya A Najeriya 2010[gyara sashe | gyara masomin]

An ba ta lambar yabo mafi kyawun yarinya a Najeriya a cikin shekarar 2010 kuma ta wakilci Najeriya a gasar Miss World 2010.[3]

Rayuwa ta sirri[gyara sashe | gyara masomin]

Ta yi aure da Frank Iredu ta hanyar al'adun gargajiya daga Obosi, Jihar Anambra a ranar 30 ga watan Disambar 2015 da kuma ɗaurin aure ranar 2 ga watan Janairun 2016.[4] Ita da mijinta suna da ɗa ɗaya da ɗiya.[5]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. https://www.pulse.ng/lifestyle/relationships-weddings
  2. https://theeagleonline.com.ng/ex-mgbn-fiona-amuzie-to-graduate-from-coventry-university/
  3. https://punchng.com/38677-2/
  4. https://www.pulse.ng/lifestyle/relationships-weddings/fiona-amuzie-see-photos-from-ex-beauty-queen-white-wedding/cw515pq
  5. "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2018-08-07. Retrieved 2023-03-18.