Jump to content

Forever Young Forever Free

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Forever Young Forever Free
Asali
Lokacin bugawa 1975
Asalin suna Forever Young, Forever Free
Asalin harshe Turanci
Ƙasar asali Afirka ta kudu
Distribution format (en) Fassara video on demand (en) Fassara
Characteristics
Genre (en) Fassara drama film (en) Fassara
During 85 Dakika
Direction and screenplay
Darekta Ashley Lazarus (en) Fassara
External links

Forever Young, Forever Free (asalin taken Afirka ta Kudu:[1] e'Lollipop ) fim ne na wasan kwaikwayo na Afirka ta Kudu na 1975 wanda Ashley Lazarus ya jagoranta kuma ya hada da José Ferrer da Karen Valentine . [2] Rayuwar 'yan wasan kwaikwayo Muntu Ndebele da Norman Knox an nuna su a cikin fim din Kanada na 2011, A Million Colours, wanda Peter Bishai ya jagoranta kuma an rubuta shi tare da Andre Pieterse .

Wani farin maraya, Jannie, an sauke shi a wani gidan marayu da firist da nun ke gudanarwa a Lesotho, Kudancin Afirka. Yaron ya yi abota da wani maraya, Tsepo, wanda baƙar fata ne. Yayinda yake wasa tare da taya, Jannie ya sauka a kan dutse, ya ji rauni sosai. A lokacin wannan wahalar, yana da abubuwan da suka faru ga iyayensa da ke mutuwa. An kwashe Jannie zuwa Birnin New York ta hanyar jirgin jinƙai na USAF, don a yi masa aiki da koda, saboda raunin da ya ji. Yana da lalacewar koda na dindindin, yana buƙatar ya sha kwayoyi har tsawon rayuwarsa. Garin na yankin yana tara kuɗi don Uba Alberto da Tsepo su iya zuwa New York. A filin jirgin sama, Tsepo ya yi kuskure a matsayin dalibi na makaranta kuma ya hau cikin bas din makaranta, kafin ya tsere daga bas din makaranta a Harlem. Bayan saduwa da Mai magana da Zulu, an kai Tsepo ga 'yan sanda kuma ya sake saduwa da Uba Alberto. Daga nan sai ya shiga Jannie kuma ya binciki New York kafin abokai biyu su koma Lesotho.

Masu ba da labari

[gyara sashe | gyara masomin]
  • José Ferrer a matsayin Uba Alberto
  • Karen Valentine a matsayin Carol Anne
  • Ndebele a matsayin Tsepo
  • Norman Knox a matsayin Jannie
  • Bess Finney a matsayin Sister Marguerita
  • Simon Sabela [fr] a matsayin Rakwaba the Witchdoctor
  • Ken Gampu a matsayin Thomas Luke

Fim din e'Lollipop ya faru ne a Afirka ta Kudu da Birnin New York, tun daga ranar 8 ga Yulin 1974. Wannan shi ne fim na farko ga darektan Ashley Lazarus (wanda ya jagoranci shirye-shirye a baya) da kuma 'yar wasan talabijin Karen Valentine . e'Lollipop na ɗaya daga cikin siffofi takwas da aka shirya a cikin gidan wasan kwaikwayo na yara, wani shiri na Amurka / Kanada wanda aka shirya don ƙaddamarwa a ƙarshen 1975 a matsayin takwaransa ga shirin Gidan wasan kwaikwayo na Amurka na Laundau.

  Lee Holdridge ne ya kirkiro sauti na e'Lollipop. George Anderson na Pittsburgh Post-Gazette ya rubuta game da sakin Amurka a matsayin Forever Young, Forever Free, "Haɗuwa da waƙoƙin pop marasa laifi da kiɗa na gargajiya na Afirka...[wannan] kundin da ke da kyau [an keɓe shi ga yara a ko'ina.'"[is]

Binciken jigogi

[gyara sashe | gyara masomin]

Fim din ya kasance "ɗaya daga cikin 'yan kalilan [aikin zamanin wariyar launin fata] wanda ya yi tunanin wani nau'in abota tsakanin baƙi da fararen fata...[amma] bai [tafi] kalubalanci akidar wariyar launin fatara ba".[but]

A asalinsa na Afirka ta Kudu, ba a nuna asalin e'Lollipop a cikin gidan wasan kwaikwayo na Bloemfontein ba saboda tsoron haramtacciyar doka. Hotunan Universal sun ɗauki fim ɗin don rarraba Amurka da Kanada tun daga farkon 31 ga watan Agusta 1975, sannan suka ci gaba da sake gyarawa da sake masa suna a matsayin Forever Young, Forever Free.[3] Fassarar da aka sake sabuntawa, a cewar Keyan Tomaselli na Cinéaste, "ya juya halin da ya dace na wani ɗan baƙar fata wanda ya sadaukar da ransa ga abokinsa fari a cikin ƙarshen farin ciki wanda ya ƙaryata al'adar ɗabi'a da launin fata na fim ɗin. " Bugu da ƙari, rarraba shi a wannan kasuwa yafi mayar da shi ga "ƙananan rabin takardun kuɗi biyu". A shekara ta 2004, an nuna fim din a bikin fina-finai na Cannes a cikin shirye-shiryen farfado da rarraba.

Karɓar baƙi

[gyara sashe | gyara masomin]

A watan Yunin 1979, David Deneui na The Bellingham Herald ya ba fim din taurari 21⁄2, yana rubuta cewa "labari mai sauƙi... zai iya zama abin nishaɗi ga kallon iyali. " A cikin shekaru masu zuwa, mai sukar fim Leonard Maltin ya ba shi wannan darajar a cikin Jagoran Fim dinsa, yana samun shi "Mai ban sha'awa, idan ɗan sukari ne".

  1. "Amusements: Shooting Begins for 'E Lollipop'". Austin American-Statesman. 1974-07-20. p. 22. Retrieved 2023-07-03 – via Newspapers.com.
  2. Vourlias, Christopher (23 July 2019). "Ashley Lazarus, Director of Apartheid-Era Cult Classic, Returns to Screen". Variety. Retrieved 7 March 2021.
  3. name="cineaste">Tomaselli, Keyan (1983). "Racism in South African Cinema". Cinéaste. 13 (1): 14. ISSN 0009-7004. JSTOR 41686271. Retrieved 2023-07-03.