Jump to content

George Irving (ɗan wasan kwaikwayo na Amurka)

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
George Irving (ɗan wasan kwaikwayo na Amurka)
Rayuwa
Haihuwa New York, 5 Oktoba 1874
ƙasa Tarayyar Amurka
Harshen uwa Turanci
Mutuwa Hollywood (mul) Fassara, 11 Satumba 1961
Makwanci Forest Lawn Memorial Park (en) Fassara
Yanayin mutuwa Sababi na ainihi (Ciwon zuciya)
Karatu
Harsuna Turanci
Sana'a
Sana'a jarumi, darakta, ɗan wasan kwaikwayo da stage actor (en) Fassara
IMDb nm0410271

George Henry Irving ( an haife shie 5 ga watan Oktoba, 1874 - 11 ga Satumba, 1961) ɗan wasan kwaikwayo ne kuma darektan fim na Amurka.

Irving ya fara aikinsa a matsayin ɗan wasan kwaikwayo, musamman a matsayin jagora ga Maude Adams . Ya zo Hollywood a shekara ta 1914 kuma ya yi fim sama da 250 daga shekara ta 1914 har zuwa 1948. Irving da farko ya kasance mai wasan kwaikwayo-darakta kuma ya ba da umarni game da fina-finai 35 marasa sauti, waɗanda galibi an manta da su a yau. Ya sauya ne kawai zuwa yin wasan kwaikwayo a tsakiyar shekarun 1920 kuma ya zama ɗan wasan kwaikwayo har zuwa ƙarshen shekarun 1940.

Irving yawanci ya taka rawar gani kuma yana da iko a matsayin tallafi. Wataƙila an fi saninsa da rawar da ya taka a matsayin Robert Wentworth a cikin Coquette (1929), kuma a matsayin lauya Alexander Peabody a cikin Bringing Up Baby (1938). Ya ƙare aikinsa mai yawa tare da matsayi biyu na talabijin a cikin shekarun 1950.

Rayuwa ta mutum

[gyara sashe | gyara masomin]

George Irving da matarsa, Katherine Gilman, suna da 'ya'ya mata biyu, Katharine da Dorothy.  [ana buƙatar hujja]Ya mutu daga ciwon zuciya a Hollywood a 1961, yana da shekaru 86.

Hotunan da aka zaɓa

[gyara sashe | gyara masomin]

Mai wasan kwaikwayo

[gyara sashe | gyara masomin]