Godfrey Chitalu, wanda ake yi wa laƙabi da Ucar (an haife shi a ranar 22 ga Oktobar 1947 -ya rasu a ranar 27 ga Afrilun 1993), ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Zambiya wanda ya taka leda a matsayin ɗan wasan gaba . Ana dai kallonsa a matsayin ɗan wasan da ya fi kowanne ɗan wasan ƙasar Zambiya, kasancewar yana riƙe da tarihin zura kwallo a ragar tawagar ƙasar kuma an zaɓe shi a matsayin gwarzon ɗan ƙwallon Zambiya na bana har sau biyar.[1][2][3][4][5][6][7][8][9][10] A cikin shekarar 2006, CAF ta zaɓe shi a matsayin ɗaya daga cikin mafi kyawun 'yan wasan ƙwallon ƙafa na Afirka 200 a cikin shekaru 50 da suka gabata.
Hukumar ƙwallon ƙafa ta Zambiya ta ce Chitalu ya ci ƙwallaye sama da 100 a dukkanin gasa a shekarar 1972, wanda ya zarce yawan ƙwallayen Gerd Müller a wannan shekarar da kuma jimillar Lionel Messi a shekarar 2012, biyun da ‘yan jarida ke kiransu da cewa. tarihin duniya". [11][12] An gabatar da binciken a cikin shekara ta 2012 bayan Lionel Messi ya karya rikodin zargin Gerd Müller na duniya. Duk da haka, mai magana da yawun FIFA ya bayyana cewa ba a taɓa samun tarihin hukumar ta FIFA ba saboda ba sa lura da wasannin cikin gida.
Bayan ya yi ritaya, Chitalu ya dauki aikin horas da 'yan wasan ƙasar Zambiya a lokacin da daukacin 'yan wasan suka halaka a wani hadarin jirgin sama a gabar tekun Gabon a ranar 27 ga Afrilun 1993.