Gundumar Ayna
Appearance
|
| ||||
| Wuri | ||||
| ||||
| Ƴantacciyar ƙasa | Peru | |||
| Department of Peru (en) | Ayacucho Department (en) | |||
| Province of Peru (en) | La Mar Province (en) | |||
| Babban birni |
San Francisco (en) | |||
| Yawan mutane | ||||
| Faɗi | 10,038 (2017) | |||
| • Yawan mutane | 37.78 mazaunan/km² | |||
| Labarin ƙasa | ||||
| Yawan fili | 265.73 km² | |||
| Altitude (en) | 610 m | |||
| Sun raba iyaka da |
Pichari District (en) Kimbiri District (en) Santa Rosa District (en) Tambo District (en) Uchuraccay District (en) Sivia District (en) | |||
| Bayanan Tuntuɓa | ||||
| Kasancewa a yanki na lokaci |
UTC−05:00 (en) | |||
Gundumar Ayna ɗaya ce daga cikin gundumomi takwas na lardin La Mar a ƙasar Peru.[1]
Kungiyoyin kabilu
[gyara sashe | gyara masomin]Mutanen da ke gundumar galibi 'yan asalin ƙasar Quechua ne. Quechua shine harshen da yawancin jama'a (62.57%) suka koyi magana tun suna yara, 36.67% na mazauna sun fara magana ta amfani da harshen Sipaniya (ƙidayar Peru ta 2007).[2] Yawan jama'a kusan 900 ne.
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ (in Spanish) Instituto Nacional de Estadística e Informática. Banco de Información Distrital Archived April 23, 2008, at the Wayback Machine. Retrieved April 11, 2008.
- ↑ inei.gob.pe Archived January 27, 2013, at the Wayback Machine INEI, Peru, Censos Nacionales 2007, Frequencias: Preguntas de Población: Idioma o lengua con el que aprendió hablar (in Spanish)
