Gundumar Techiman tana ɗaya daga cikin gundumomi goma sha ɗaya a Yankin Gabas na Bono, Ghana . [1][2] An fara ƙirƙirar ta a matsayin taron gundumomi na yau da kullun a ranar 10 ga Maris 1989, lokacin da aka san ta da Gundumar Techiman, har sai da aka raba arewacin gundumar don ƙirƙirar Gundumar Techiman ta Arewa a ranar 28 ga Yuni 2012; don haka an riƙe sauran ɓangaren a matsayin Gundumar Techiman. Daga baya an ɗaga wannan zuwa matsayin majalisar gundumomi kuma aka sake masa suna zuwa Gundumar Techiman a wannan shekarar. Gundumar tana cikin yammacin Yankin Gabashin Bono kuma tana da Techiman a matsayin babban birninta.