Jump to content

Hukumar Kula da Cutar Kanjamau, Ghana

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Hukumar Kula da Cutar Kanjamau, Ghana
Bayanai
Iri government agency (en) Fassara
Ƙasa Ghana
Tarihi
Ƙirƙira 2002
ghanaids.gov.gh

Hukumar Kula da Cutar Kanjamau ta Ghana ƙungiya ce mai ma'aikatar ma'auni da ɓangarori da yawa a ƙasar Ghana. An kafa ta hanyar Dokar shekarar ta 2016, Dokar 938 ta sashen Majalisar dokokin Ghana. [1] Ta ƙunshi mambobi 47 ciki har da Shugaban ƙasa da Mataimakin Shugaban ƙasa a ƙasar, Ministocin Jiha 15 da mambobi biyu na Majalisar ƙasar.[2]

Hukumar cutar kanjamau ta Ghana na da niyyar kafa manufofi kan cutar kanjamaun daji da cutar kanjamau ɗin. Har ila yau, tana jagorantar ayyuka don mayar da martani ga cutar kanjamau a Ghana.[3]

Shiga tsakani

[gyara sashe | gyara masomin]

A shekarar 2024, Hukumar Kula da Cututtukan Cutuka ta Ghana ta rarraba kwaroron roba 35,600 a yankin Upper West a matsayin wani ɓangare na ƙoƙari ko huɓɓasa hana yaduwar cutar kanjamau. Shirin ya dace da dabarun ƙasa na Ghana don yaki da cutar kanjamau / AIDS da kuma inganta wayar da kan jama'a game da lafiyar jima'i a yankin.[4]

  1. "Ghana AIDS Commission". www.ghanaids.gov.gh. Retrieved 2021-06-04.
  2. "CCM Ghana - Ghana AIDS Commission". ccmghana.net. Retrieved 2021-06-04.[permanent dead link]
  3. Ghana AIDS, Commission Details. "Organizations".
  4. "Ghana AIDS Commission distributes over 35,000 condoms in Upper West Region" (in Turanci). 2024-12-22. Retrieved 2024-12-23.