Jerin ƙungiyoyin ƙwallon ƙafa na mata a Najeriya
Appearance
![]() | |
---|---|
jerin maƙaloli na Wikimedia | |
Bayanai | |
Wasa | ƙwallon ƙafa |
Wannan shine jerin ƙungiyoyin ƙwallon kafa na mata a Najeriya. NWFL Premiership (tsohon gasar Premier mata ta Najeriya) ita ce rukuni mafi girma ga mata a Najeriya. [1] Gasar NWFL (tsohon Nigerian Women Pro-league) da NWFL Nationwide league suna kan mataki na biyu da na uku akan dala bi da bi. [2] Wannan jeri yana aiki don kakar wasan ƙwallon ƙafa ta 2016. Women Amateur Football Association (WAFU) ƙungiya ce mai zaman kanta mai son ƙwallon ƙafa ta mata a ƙasar.
Jeri
[gyara sashe | gyara masomin]Zuwa 2024
Kungiyoyin Premier mata na Najeriya
[gyara sashe | gyara masomin]Tawaga | Jiha | Magana (s) |
---|---|---|
Adamawa Queens | Jihar Adamawa | |
Abia Angels | Jihar Abia | |
Bayelsa Queens | Jihar Bayelsa | |
Dannaz Ladies | Jihar Legas | |
Delta Queens | Jihar Delta | |
Edo Queens | Jihar Edo | |
Ekiti Queens | Jihar Ekiti | |
Heartland Queens | Jihar Imo | |
Naija Ratels | Abuja | |
Nasarawa Amazons | Jihar Nasarawa | |
Osun Babes | Jihar Osun | |
Remo Stars Ladies | Jihar Ogun | |
Rivers Mala'iku | Jihar Rivers | |
Robo Queens | Jihar Legas | |
Royal Queens | Jihar Delta | |
Sunshine Queens | Jihar Ondo |
Gasar NWFL
[gyara sashe | gyara masomin]Tawaga | Jiha | Magana |
---|---|---|
Delta Babes | Jihar Delta | |
DreamStar Ladies | Jihar Legas | |
Heartland Queens | Jihar Imo | |
Honey Badgers FC | Abuja | |
Imo Striker Queens | Jihar Imo | |
Matan Kwara | Jihar Kwara | |
Lakeside FA | ||
Moje Queens | Jihar Kwara | |
Prince Kazeem Eletu Queens |
Ƙungiyoyin Ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta mata Amateur
[gyara sashe | gyara masomin]Tawaga | Kafa | Jiha | Magana |
---|---|---|---|
Adex Queens | Ikotun, Lagos State | ||
Jagunmolu Queens | Idiroko, Ogun State | [5] | |
Yaba Queens | Yaba, Lagos State | [5] | |
Oluyole Flamming Queens | Ibadan, Oyo State | ||
FC Phoenix | Apapa, Iganmu, Jihar Legas | [6] | |
Nana Babes | Ore, Ondo State |
Ƙungiyoyin da ba a gama ba
[gyara sashe | gyara masomin]Tawaga | Kafa | Jiha | Magana |
---|---|---|---|
Jegede Babes | [7] | ||
Taraba Queens FC | Jihar Taraba | ||
Ufuoma Babes | [7] | ||
COD FC Mata | |||
Tokas Queens FC | Jihar Legas | ||
Martin White Doves FC | Jihar Edo | ||
Capital City Doves FC | Abuja | ||
Simbiat Abiola Babes | Abeokuta | [7] |
Magana
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ "NFF should establish LMC for Nigeria Women League - Matilda Otuene". goal.com. Archived from the original on 22 October 2016. Retrieved 15 October 2016.
- ↑ "Nigeria Women Premier League to commence on May 21 ". goal.com. Archived from the original on 18 October 2016. Retrieved 15 October 2016.
- ↑ 3.0 3.1 "83 teams ready for Federation Cup competitions". footballlive.ng. Retrieved 12 October 2016.[permanent dead link]
- ↑ "2023 NWFL Championship gets venues, dates with draws set to come up in July". sports247.ng. 27 June 2023.
- ↑ 5.0 5.1 "Lagos moves to revive female football". theeagleonline.com.ng. Archived from the original on 13 October 2016. Retrieved 12 October 2016.
- ↑ "Lagos girls set for war at Asisat Oshoala U-17 tourney". pmnewsnigeria.com. Archived from the original on 13 October 2016. Retrieved 12 October 2016.
- ↑ 7.0 7.1 7.2 "Proprietor of defunct Larry Angels, Larry Ezeh is no more". Kick442. 2021-01-14. Archived from the original on 2022-10-10. Retrieved 2021-01-18.