Jump to content

Joachim Gauck

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Joachim Gauck
11. shugaba na Jamus

18 ga Maris, 2012 - 18 ga Maris, 2017
Christian Wulff (mul) Fassara - Frank-Walter Steinmeier (mul) Fassara
Election: 2012 German presidential election (en) Fassara
member of the German Bundestag (en) Fassara

3 Oktoba 1990 - 4 Oktoba 1990
Election: 1987 West German federal election (en) Fassara
Federal Commissioner for the Stasi Records (en) Fassara

3 Oktoba 1990 - 10 Oktoba 2000 - Marianne Birthler (mul) Fassara
member of the Volkskammer (en) Fassara

18 ga Maris, 1990 - 2 Oktoba 1990
Rayuwa
Haihuwa Rostock (mul) Fassara, 24 ga Janairu, 1940 (85 shekaru)
ƙasa Jamus
German Democratic Republic (en) Fassara
Harshen uwa Jamusanci
Ƴan uwa
Mahaifi Wilhelm Joachim Gauck
Mahaifiya Olga Gauck
Abokiyar zama Gerhild Gauck (en) Fassara  (1959 -  1991)
Ma'aurata Daniela Schadt (en) Fassara
Helga Hirsch (en) Fassara
Karatu
Makaranta University of Rostock (en) Fassara
Harsuna Jamusanci
Turanci
Sana'a
Sana'a ɗan siyasa, pastor (en) Fassara, marubucin labaran da ba almara, university teacher (en) Fassara da ɗan jarida
Wurin aiki Bonn (en) Fassara
Kyaututtuka
Imani
Addini Lutheranism (en) Fassara
Jam'iyar siyasa New Forum (en) Fassara
Alliance 90 (en) Fassara
IMDb nm2458206

Joachim Wilhelm Gauck (Jamus: [joˈʔaxɪm ˈɡaʊk] ⓘ; an haife shi 24 Janairu 1940) ɗan siyasan Jamus ne wanda ya yi aiki a matsayin Shugaban ƙasar Jamus daga 2012 zuwa 2017. Tsohon Fasto Lutheran, ya zo yin fice a matsayin [1] mai fafutukar kare gurguzu [2] ] a Gabashin Jamus.

A lokacin juyin juya halin lumana a shekarar 1989, Gauck ya kasance memba na ƙungiyar adawa ta New Forum a gabashin Jamus, wanda ya ba da gudummawa ga rushewar jam'iyyar Socialist Unity Party of Germany (SED) kuma daga baya tare da wasu ƙungiyoyi biyu sun kafa jerin sunayen zaɓe Alliance 90. A cikin 1990, ya kasance mamba na kawai zaɓaɓɓen zaɓaɓɓen jama'ar Jamus ta Gabas/Jam'iyyar Green 90 a cikin Alliance. Bayan sake haɗewar Jamus, Majalisar Jama'a ta zabe shi a matsayin memba na Bundestag a cikin 1990 amma ya yi murabus bayan kwana guda da Bundestag ta zabe shi ya zama tarayya ta farko.

  1. "German Presidential Nominee's Background Seen as an Asset"
  2. Longtime Anticommunist Activist To Become Germany's Next President