John Liscio
| Rayuwa | |
|---|---|
| Haihuwa |
Manhattan (mul) |
| ƙasa | Tarayyar Amurka |
| Mazauni |
Upper Montclair (en) |
| Mutuwa | 29 Nuwamba, 2000 |
| Karatu | |
| Makaranta |
Fordham University (en) |
| Sana'a | |
| Sana'a | ɗan jarida |
John Liscio (1949 – 29 ga Nuwamba, 2000) ɗan jarida ne ɗan Amurka wanda ke ba da rahoto game da harkokin kuɗi da tattalin arziki, haka kuma mai sharhi kan harkokin kuɗi mai zaman kansa. Shi ne wanda ya kafa jaridar The Liscio Report, mai tasiri a kasuwar hada-hadar kuɗi .
An haifi Liscio ga Armand da Josephine Liscio a Manhattan kuma ya yi karatunsa daga Makarantar Shirye-shiryen Fordham da ke Bronx zuwa Jami'ar Fordham inda ya sami digiri na farko. Ya yi aiki a Rundunar Sojojin Ruwa kafin ya zama marubuci kuma mai sharhi kan harkokin kuɗi a ƙarshen shekarun 1970. Ya kasance babban edita a Jaridar US News & World Report kuma ya yi aiki a Barron's a ƙarshen shekarun 1980 zuwa farkon shekarun 1990. A shekarar 1992 ya fara Jaridar Liscio Report, wata jaridar kuɗi da ta yi tasiri a Wall Street musamman tsakanin 'yan kasuwar jinginar gida . Bayan rasuwarsa a shekarar 2000, amintattun abokan aikinsa Doug Henwood da Phillipa Dunne suka ci gaba da wallafa jaridar. [1]
Liscio ya mutu yana da shekaru 51, a ranar 29 ga Nuwamba, 2000, a Asibitin Mount Sinai da ke Manhattan sakamakon matsalolin gazawar hanta da koda sakamakon kamuwa da cutar hepatitis C. Matarsa, Frances Pelzman Liscio, marubuciyar barkwanci, yara biyu da suka fara tsufa, iyayensa da kuma 'yar'uwarsa.
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ "About Us". The Liscio Report on the Economy. 2007. Archived from the original on 2013-06-23. Retrieved 2014-05-09.