Jump to content

Kavinsky

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Kavinsky
Rayuwa
Haihuwa Faris, 31 ga Yuli, 1975 (49 shekaru)
ƙasa Faransa
Harshen uwa Faransanci
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a disc jockey (en) Fassara da jarumi
Wurin aiki Faris
Kyaututtuka
Artistic movement French house (en) Fassara
Jadawalin Kiɗa Fool's Gold Records (en) Fassara
IMDb nm1627697
kavinskyofficial.com

Vincent Belorgey [1] (an haife shi 31 Yuli 1975), wanda aka sani da ƙwararru kamar Kavinsky, mawaƙin Faransa ne, furodusa, DJ, kuma ɗan wasan kwaikwayo.[2][3] Salon samar da shi yana tunawa da wakokin finafinan electropop na shekarun 1980.[4] Kavinsky ya yi iƙirarin cewa waƙarsa ta sami wahayi ne daga dubban fina-finan da ya kalla tun yana ƙarami kuma ya zaɓi mafi kyawun sassa daga gare su, yana mai da su cikin ra'ayi ɗaya.[5] An kwatanta Kavinsky da yawancin masu fasaha na gidan Faransa, ciki har da Haɗari da Duo na Faransa Daft Punk. Ya sami babban karbuwa na al'ada bayan an nuna waƙarsa "Callcall" a cikin fim ɗin 2011 Drive. Kundin nasa na farko na studio, OutRun, an sake shi a cikin 2013.

Tarihin rayuwa

[gyara sashe | gyara masomin]

Bayan shekaru a matsayin ɗan wasan kwaikwayo, aikin waƙar Kavinsky ya fara ne a cikin 2005 bayan abokansa Jackson Fourgeaud da Quentin Dupieux sun yi wahayi zuwa gare shi, daraktan na ƙarshe kuma ya haɗa da kiɗan Kavinsky a cikin fim ɗinsa na Steak. A cikin wannan lokacin Kavinsky ya samar da waƙarsa ta farko "Testarossa Autodrive" wanda aka yi wahayi zuwa gare ta samfurin Testarossa na Ferrari (ɗayan abin da Vincent ke tukawa a rayuwa ta ainihi).[6] Kavinsky ya gabatar da waƙar ga Quentin, wanda shi kuma ya gabatar da shi ga lakabin rikodin da ya samu saboda aikinsa na yin fim, kuma Kavinsky ya sanya hannu tare da Record Makers.[6][7]

Kavinsky ya ci gaba da sakin EPs guda uku akan lakabin Record Makers: Teddy Boy a cikin 2006, 1986 bayan shekara guda, da Nightcall tare da Lovefoxxx na CSS a 2010. Kavinsky ya zagaya tare da Daft Punk, Fyaucewa, Adalci, da SebastiAn a cikin 2007.[8][9]

The SebastiAn remix na "Testarossa Autodrive" kashe EP na 1986 an nuna shi a cikin wasannin bidiyo Grand Theft Auto IV da Gran Turismo 5 Prologue. An fito da waƙar Kavinsky "call dare" a cikin buɗaɗɗen darajar fim ɗin Drive, kuma ya zama babban abin burgewa ba da daɗewa ba.

A cikin Disamba 2012 ya fito da "ProtoVision" kuma a ranar 25 ga Fabrairu 2013 ya fito da kundi na farko na studio OutRun.

A cikin Nuwamba 2021, ya dawo daga hutunsa na shekara bakwai tare da jagorar guda ɗaya "Renegade" daga kundi na biyu na Reborn.[10] Gaspard Augé da Victor Le Masne ne suka shirya waƙar.

A cikin 2024 Kavinsky ya yi kiran dare tare da Phoenix da Angele a bikin rufe wasannin Olympics na bazara na 2024 a Paris.

Tarihin hali

[gyara sashe | gyara masomin]

Kavinsky wani hali ne da Vincent Belorgey ya yi wanda ke da kamanceceniya da Vincent kansa amma labarin baya baya bin komai a tarihin Belorgey. Labarin Kavinsky shi ne cewa bayan da ya yi karo da Testarossa a shekarar 1986, ya sake bayyana a matsayin aljanu a 2006 don yin nasa kiɗan lantarki.[7] Waƙoƙin Kavinsky suna taimakawa gaya labarinsa; Vincent ya yi iƙirarin a cikin wata hira, "'Kira dare' shine kawai game da mutumin aljan [wanda] ya je gidan budurwarsa ya ce lafiya ni ba ɗaya ba ne, muna buƙatar magana", yana nufin Kavinsky ya koma neman budurwarsa bayan hadarin wanda ya riga ya ci gaba da rayuwarta.[8]

  1. As credited in the film Drive
  2. permanent dead link
  3. "Kavinsky Game Lands on Google Play, French House Music and Ferraris Forever". www.droid-life.com. 8 July 2013
  4. "Portishead's Geoff Barrow to release 'Drive' soundtrack on vinyl | News". Nme.Com. 2 March 2012. Retrieved 20 January 2013
  5. Kavinsky on BIGSTEREO". This.bigstereo.net. 5 October 2011. Archived from the original on 28 January 2013. Retrieved 20 January 2013
  6. Rhoads, Celeste. "Kavinsky - Music Biography, Credits and Discography". AllMusic. Retrieved 20 January 2013.
  7. 7.0 7.1 Belorgey, V. (5 October 2011). Kavinsky (Interview by A. Mendoza & R. Oh) [Blog post]. Retrieved from BIGSTEREO website: "Kavinsky on BIGSTEREO". Archived from the original on 28 January 2013. Retrieved 6 August 2013
  8. 8.0 8.1 Linkedin, & Slideshare. (28 January 2012). Kavinsky (Speech transcript). Retrieved 12 December 2012, from Slideshare website
  9. Staff. (10 December 2012). Kavinsky: "ProtoVision" (Steam/Official Video) Editorial. Retrieved 14 December 2012, from Prefixmag website
  10. Middleton, Ryan (19 October 2021). "Kavinsky Announces New Album 'Reborn,' Single Arriving Next Month". Magnetic Magazine. Retrieved 19 November 2021.