Kenneth Abrahams
| Rayuwa | |
|---|---|
| Haihuwa | 1936 |
| ƙasa | Namibiya |
| Mutuwa | 2017 |
| Karatu | |
| Makaranta | Jami'ar Cape Town |
| Sana'a | |
| Sana'a |
likita da independence activist (en) |
Kenneth Godfrey Abrahams (1936-2017[1] ) ɗan gwagwarmayar Namibiya ne kuma likita.[2]
An haife shi a Cape Town kuma ya yi karatu a Jami'ar Cape Town. Daga baya Abrahams ya sami MD a Stockholm.[3] Ya fara aiki a siyasar SWAPO a shekarar 1960 tare da matarsa Ottilie Abrahams. An gano shi tare da ƙungiyar masu fafutuka, Yu Chi Chan Club wanda Neville Alexander ya fara, kuma ya yi ƙoƙarin gudu zuwa Botswana. 'Yan sandan Afirka ta Kudu sun kama shi da abokansa a can, amma gwamnatin Afirka ta Kudu ta sake shi saboda rashin hurumi. Bayan zamansa a Tanzania, Abrahams ya kafa jam'iyyar SWAPO Democrat tare da matarsa a ƙasar Sweden.[4] Ya yi wa Namibia National Front yakin neman zabe a lokacin zaɓen shekara ta 1989.[5] A cikin shekarar 1991, Abrahams ya buɗe aikin likita a Khomasdal.[6]
Duba kuma
[gyara sashe | gyara masomin]- Jerin satar mutane
Ƙara karantawa
[gyara sashe | gyara masomin]- Tonchi, Victor; Lindeke, William; Grotpeter, John (2012). Historical Dictionary of Namibia (2nd ed.). Scarecrow Press. ISBN 978-0810879904.
Hanyoyin haɗi na waje
[gyara sashe | gyara masomin]- Kwanan baya ga Kenneth Abrahams
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ Whittaker, Shaun; Boesak, Harry (24 April 2017). "Tribute To Kenneth Abrahams". The Namibian (in Turanci). Retrieved 2024-10-27.
- ↑ Whittaker, Shaun; Boesak, Harry (24 April 2017). "Tribute To Kenneth Abrahams". The Namibian (in Turanci). Retrieved 2024-10-27.
- ↑ Whittaker, Shaun; Boesak, Harry (24 April 2017). "Tribute To Kenneth Abrahams". The Namibian (in Turanci). Retrieved 2024-10-27.
- ↑ Tonchi et al. 2012, p. 13.
- ↑ Tonchi et al. 2012, p. 13.
- ↑ Tonchi et al. 2012, p. 13.