Lamine Diack (Ɗan ƙwallon ƙafa)

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Lamine Diack (Ɗan ƙwallon ƙafa)
Rayuwa
Haihuwa Dakar, 15 Nuwamba, 2000 (23 shekaru)
ƙasa Senegal
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
 
Tsayi 1.86 m

Lamine Diack (an haife shi ranar 15 ga watan Nuwamban shekarar 2000) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Senegal wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan tsakiya na tsaro don Ankaragücü.

Sana'ar sana'a[gyara sashe | gyara masomin]

Samfurin makarantar matasa ta Oslo FA a Senegal, Diack ya koma kulob ɗin Macedonia Shkupi a ranar 7 ga watan Yunin 2019, yana sanya hannu kan kwantiragin shekaru 2.[1] Bayan lokutan 2 a cikin Gasar Ƙwallon Ƙafa ta Farko ta Macedonia, Diack ya koma TFF First League tare da Tuzlaspor a ranar 11 ga watan Agustan 2021.[2] A lokacin bazara na 2022 an ba da lasisinsa ga Fenerbahçe, wanda nan da nan ya canza shi zuwa Ankaragücü a ranar 25 ga Yulin 2022 akan kwangilar shekaru 3+1.[3] Ya yi Süper Lig tare da Ankaragücü a 0-0 da Konyaspor a ranar 8 ga watan Agustan 2022.[4]

Ayyukan ƙasa da ƙasa[gyara sashe | gyara masomin]

Diack ya wakilci Senegal U20 a gasar cin kofin Afrika na U-20 na 2019.[5]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]

  • Lamine Diack at Soccerway
  • Lamine Diack at the Turkish Football Federation