Lee Maeba

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.

Lee Ledogo Maeba ɗan siyasar Najeriya ne wanda aka zaɓe shi a matsayin ɗan majalisar dattawa mai wakiltar mazaɓar jihar Rivers ta kudu maso gabas a dandalin jam'iyyar People's Democratic Party (PDP) a cikin watan Afrilun 2003, yana da shekaru 37, kuma an sake zaɓe a cikin watan Afrilun 2007.[1] Tun daga ranar 15 ga watan Maris ɗin 2004, Maeba ya kasance memba na Majalisar Pan-African Parliament.[2] Ya kasance memba na kwamitin kasuwanci, kwastam da al'amuran shige da fice, ɗaya daga cikin kwamitoci goma na dindindin na majalisar dokokin Afirka ta Kudu .[ana buƙatar hujja]

An haifi Maeba a cikin watan Fabrairun 1966. Ya sami digiri na BSc a Fasaha a Jami'ar Kimiyya da Fasaha ta Fatakwal. Kafin zama Sanata ya kasance mai adalci na zaman lafiya kuma mataimakin shugaban jam'iyyar jiha.[1] Yana auren Mrs. Aya Maeba, wacce ita ma ta fito daga dangin ƴan siyasa. A wani bincike da aka yi a cikin watan Mayun shekara ta 2009 kan ayyukan sanata a majalisar wakilai ta 6, ThisDay ya yi nuni da cewa, ya ɗauki nauyin ƙudirori da dama da suka shafi haƙar man fetur, kuma ya ba shi “matsakaici”.[3]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]