Lindy Rodwell

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Lindy Rodwell
Rayuwa
Haihuwa Johannesburg, 13 ga Faburairu, 1962 (62 shekaru)
ƙasa Afirka ta kudu
Karatu
Makaranta University of Cape Town (en) Fassara
Harsuna Turanci
Sana'a
Sana'a zoologist (en) Fassara
Kyaututtuka

Lindy Rodwell (an haife ta a ranar 13 ga watan Fabrairun 1962, a Johannesburg ), ƴar Afirka ta Kudu ce masaniyar dabbobi ce kuma masaniyar kiyayewa. Ta yi aiki a kan tanadin matsugunin dausayi da girman yawan jama'a ga cranes na ƙasar Afirka ta kudu da hamadar sahara, kogin shuɗi mai launin shuɗi da kambi mai launin toka da kuma kogin da ke cikin hatsarin gaske.

Aiki[gyara sashe | gyara masomin]

An bai wa Lindy Rodwell lambar yabo ta BSc ( Zoology ) da kuma Babbar Diploma a fannin Ilimi daga Jami'ar Cape Town . Daga baya ta zama mai kula da shirye-shiryen Afirka na ƙungiyar Crane Working Group of the Endangered Wildlife Trust .

Rodwell a halin yanzu mataimakiya ce ta amintattun namun daji da ke cikin haɗari da asusun namun daji na duniya . Ta kafa ƙungiyar Nature's Valley Trust (NVT), Ƙungiyar mai zaman kanta, tare da mijinta, James van Hasselt. NVT tana mai da hankali a kan batutuwan da suka shafi kiyayewa tare da Hanyar Lambu .

Kyauta[gyara sashe | gyara masomin]

  • Wanda ta lashe lambar yabo ta shekarar 1999 Whitley Gold [1]
  • 2002 Whitley Cigaban Kyautar Kyauta
  • Kyautar Muhalli ta shekarar 2002 a Kyautar Rolex don Kasuwanci

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Archived copy" (PDF). www.whitleyaward.org. Archived from the original (PDF) on 28 September 2006. Retrieved 13 January 2022.CS1 maint: archived copy as title (link)

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]