Madison, Ohio

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Madison, Ohio


Wuri
Map
 41°46′18″N 81°03′10″W / 41.7717°N 81.0528°W / 41.7717; -81.0528
Ƴantacciyar ƙasaTarayyar Amurka
Jihar Tarayyar AmurikaOhio
County of Ohio (en) FassaraLake County (en) Fassara
Yawan mutane
Faɗi 3,435 (2020)
• Yawan mutane 260.73 mazaunan/km²
Home (en) Fassara 1,340 (2020)
Labarin ƙasa
Yawan fili 13.174494 km²
• Ruwa 0 %
Altitude (en) Fassara 222 m
Bayanan Tuntuɓa
Lambar aika saƙo 44057
Wasu abun

Yanar gizo madisonvillage.org
hoton madison ohio

Madison ƙauye ne a cikin Lake County, Ohio, Tarayyar Amurka. Yawan jama'a ya kai 3,184 a ƙidayar 2010.

Tarihi[gyara sashe | gyara masomin]

An ƙirƙiri Madison a matsayin ƙauye a cikin 1867.

Geography[gyara sashe | gyara masomin]

Madison yana nan a41°46′18″N 81°03′11″W / 41.771743°N 81.052989°W / 41.771743; -81.052989 .

A cewar Ofishin Ƙididdiga na Amurka, ƙauyen yana da 5.09 square miles (13.18 km2) , duk kasa.

Alkaluma[gyara sashe | gyara masomin]

Template:US Census population

ƙidayar 2010[gyara sashe | gyara masomin]

Ya zuwa ƙidayar 2010 akwai mutane 3,184, gidaje 1,241, da iyalai 903 da ke zaune a ƙauyen. Yawan yawan jama'a ya kasance 625.5 inhabitants per square mile (241.5/km2). Akwai rukunin gidaje 1,323 a matsakaicin yawa na 259.9 per square mile (100.3/km2). Tsarin launin fata na ƙauyen ya kasance 96.3% Fari, 0.6% Ba'amurke, 0.1% Ba'amurke, 0.5% Asiya, 0.8% daga sauran jinsi, da 1.6% daga jinsi biyu ko fiye. Hispanic ko Latino na kowace kabila sun kasance 1.5% na yawan jama'a.

Akwai gidaje 1,241, wanda kashi 34.6% na da ‘ya’ya ‘yan kasa da shekara 18 suna zaune tare da su, kashi 58.5% ma’aurata ne da ke zaune tare, kashi 11.0% na da mace mai gida babu miji, kashi 3.2% na da magidanci namiji da ba mace a wurin. kuma 27.2% ba dangi bane. Kashi 23.7% na dukkan gidaje sun kasance na mutane ne, kuma 10.5% suna da wanda ke zaune shi kaɗai wanda ya kai shekaru 65 ko sama da haka. Matsakaicin girman gida shine 2.55 kuma matsakaicin girman dangi shine 2.98.

Tsakanin shekarun ƙauyen ya kasance shekaru 41.1. 25.2% na mazauna kasa da shekaru 18; 5.6% sun kasance tsakanin shekarun 18 zuwa 24; 26.4% sun kasance daga 25 zuwa 44; 28% sun kasance daga 45 zuwa 64; kuma 14.7% sun kasance shekaru 65 ko sama da haka. Tsarin jinsi na ƙauyen ya kasance 47.5% na maza da 52.5% mata.

Ƙididdigar 2000[gyara sashe | gyara masomin]

Ya zuwa ƙidayar 2000 akwai mutane 2,921, gidaje 1,107, da iyalai 801 da ke zaune a ƙauyen. Yawan yawan jama'a ya kasance mutane 638.1 a kowace murabba'in mil ( 246.2 /km2). Akwai rukunin gidaje 1,171 a matsakaicin yawa na 255.8 a kowace murabba'in mil (98.7/km 2 ). Tsarin launin fata na ƙauyen ya kasance 90.45% Fari, 8.36% Ba'amurke, 0.14% Ba'amurke, 0.21% Asiya, 0.14% daga sauran jinsi, da 0.72% daga jinsi biyu ko fiye. Hispanic ko Latino na kowace kabila sun kasance 0.82% na yawan jama'a. Kashi 22.0% na Jamusawa ne, 14.4% Irish, 13.0% Amurika, 10.4% Ingilishi, 9.1% Italiyanci da 6.9% na Poland bisa ga ƙidayar jama'a ta 2000 . Akwai gidaje 1,107, daga cikinsu kashi 35.1% na da ‘ya’ya ‘yan kasa da shekara 18 suna zaune tare da su, kashi 61.1% ma’aurata ne da ke zaune tare, kashi 7.9% na da mace mai gida babu miji, kashi 27.6% kuma ba iyali ba ne. Kashi 24.0% na dukkan gidaje sun kasance mutane ne, kuma kashi 10.7% suna da wanda ke zaune shi kaɗai wanda ya kai shekaru 65 ko sama da haka. Matsakaicin girman gida shine 2.61 kuma matsakaicin girman dangi shine 3.11

A cikin ƙauyen, yawan jama'a ya bazu, tare da 26.2% 'yan ƙasa da shekaru 18, 6.0% daga 18 zuwa 24, 31.7% daga 25 zuwa 44, 23.3% daga 45 zuwa 64, da 12.7% waɗanda ke da shekaru 65 ko kuma mazan. Tsakanin shekarun ya kasance shekaru 37. Ga kowane mata 100 akwai maza 98.7. Ga kowane mata 100 masu shekaru 18 zuwa sama, akwai maza 96.8.

Matsakaicin kuɗin shiga na gida a ƙauyen shine $50,786, kuma matsakaicin kuɗin shiga na dangi shine $56,761. Maza suna da matsakaicin kudin shiga na $43,897 sabanin $25,639 na mata. Kudin shiga kowane mutum na ƙauyen shine $20,621. Kusan 2.3% na iyalai da 3.4% na yawan jama'a sun kasance ƙasa da layin talauci, gami da 3.2% na waɗanda ke ƙasa da shekaru 18 da 2.5% na waɗanda shekarunsu suka kai 65 ko sama da haka.

Fitattun mutane[gyara sashe | gyara masomin]

  • Rosa Miller Avery (1830-1894), ɗan Amurka abolitionist, mai kawo sauyi a siyasa, suffragist, marubuci.
  • Steve LaTourette, tsohon memba na Majalisar Wakilan Amurka, mai wakiltar gunduma ta 14 ta Ohio.
  • Frederick Burr Opper, majagaba a cikin labaran barkwanci na jaridun Amurka.
  • Rachel Jamison Webster, mawaƙi, marubuci, kuma malami wanda ya sami lambar yabo da ke da alaƙa da Jami'ar Arewa maso yamma.

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]

Template:Lake County, Ohio