Jump to content

Majalisar 'yan gudun hijira ta Finland

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Majalisar 'yan gudun hijira ta Finland
Bayanai
Iri ma'aikata, aid agency (en) Fassara da non-governmental organization (en) Fassara
Ƙasa Finland
Tarihi
Ƙirƙira 1965

pakolaisapu.fi

Majalisar 'yan gudun hijira ta Finland kungiya ce ta jin kai, wacce ba ta gwamnati ba wacce ke kare haƙƙin mutanen da ke fama da ƙaura.[1][2]

An kafa Majalisar 'Yan Gudun Hijira ta Finland a 1965 a matsayin ƙaramar ƙungiya da ke tara kuɗi ga Hukumar 'Yan Gudanarwa ta Majalisar Dinkin Duniya. Majalisar ta samo asali ne a tsawon lokaci, ta zama kungiya mai zaman kanta kuma ta fara ayyukan da yawa.[3][4]

Ayyuka masu mahimmanci

[gyara sashe | gyara masomin]

Majalisar tana da jigogi guda huɗu da suka shafi kare haƙƙin 'yan gudun hijira, ƙarfafa juriyar rayuwa, daidaitaccen shiga harkokin zamantakewa, da kuma daidaituwar al'umma gaba ɗaya. Don ƙara ƙarfafa ƙoƙarinta na kira da a samu haɗin kai da daidaito a ƙasar Finland, ƙungiyar ta fara bayar da lambar yabo ta ‘Matar Ɗan Gudun Hijira na Shekara’ tun daga 1998, sannan tun daga 2016 kuma ta ƙara da ‘Namijin Ɗan Gudun Hijira na Shekara’.

  1. "Finnish Refugee Council | Anna Lindh Foundation". www.annalindhfoundation.org. Archived from the original on 2020-06-05. Retrieved 2020-06-05.
  2. "Finnish Refugee Council | Devex". www.devex.com. Retrieved 2020-06-05.
  3. "About us". Suomen Pakolaisapu (in Turanci). Retrieved 2020-06-05.
  4. "Partner - Finnish Refugee Council (FRC)". data2.unhcr.org. Retrieved 2020-06-05.