Marguerite Broquedis
Marguerite Broquedis | |
---|---|
Rayuwa | |
Cikakken suna | Marie Marguerite Broquedis |
Haihuwa | Pau (en) , 17 ga Afirilu, 1893 |
ƙasa | Faransa |
Mutuwa | Orléans, 23 ga Afirilu, 1983 |
Karatu | |
Harsuna | Faransanci |
Sana'a | |
Sana'a | tennis player (en) |
Tennis | |
Marguerite Marie Broquedis (lafazin French pronunciation: maʁɡ (ə) ʁit bʁɔk (ə) di] ; sunayen aure Billout - Bordes ; 17 Afrilu 1893 - 23 Afrilu 1983) ƴar wasan tennis ne na Faransa.
Tarihin Rayuwa
[gyara sashe | gyara masomin]An haifi Broquedis a ranar 17 ga Afrilu 1893 a Pau, Pyrénées-Atlantiques. Ta ƙaura tare da danginta zuwa Paris a ƙarshen ƙarni kuma ta fara wasan tennis a kotuna biyu masu ƙura waɗanda ke cikin injinan Galerie des. Daga baya ta shiga Racing Club de France. [1]
Broquedis ta fafata a gasar Olympics ta 1912 a Stockholm inda ta lashe lambar zinare a wasannin waje da ta doke Jamus Dora Köring da ci 4–6, 6–3, 6–4 a wasan karshe. A gauraye biyu, ta ci lambar tagulla abokin tarayya Albert Canet. A cikin 1913 da 1914, ta ci gasar Faransa, [2] ta doke Suzanne Lenglen mai shekaru 15 a wasan karshe na 1914. Broquedis, wanda ake yi wa lakabi da "Allahiya", kuma an san shi da kasancewa ɗan wasa ɗaya tilo da ya taɓa doke Lenglen a wasan ƙarshe na wasan ƙwallo ɗaya. [1] Ta kuma halarci gasar Olympics ta 1924 a Paris amma ba ta iya samun lambar yabo a can ba.
Ta lashe taken guda a Gasar Kotu ta Faransa a lokuta shida (1910, 1912–13, 1922, 1925, da 1927).
Daga 1925 zuwa 1927, Broquedis ta sake samun nasara a wasanta na wasan tennis, inda ta kai wasan kusa da na karshe a Wimbledon a shekarar 1925, da kuma wasan kwata fainal sau biyu a gasar zakarun Faransa (yanzu na kasa da kasa) a 1925 da 1927. Bugu da ƙari, ta lashe kambun gauraye biyu tare da Jean Borotra a Paris a 1927. A. Wallis Myers ta kasance a matsayi na 9 a duniya a 1925. [3]
Broquedis ya mutu a Orléans a cikin 1983, yana da shekara 90.
Manyan wasan karshe
[gyara sashe | gyara masomin]Gasar karshe ta Grand Slam
[gyara sashe | gyara masomin]Haɗe-haɗe ninki biyu ( take 1, 1 ta zo ta biyu)
[gyara sashe | gyara masomin]Sakamako | Shekara | Gasar Zakarun Turai | Surface | Abokin tarayya | Abokan adawa | Ci |
---|---|---|---|---|---|---|
Asara | 1914 | Wimbledon | Ciyawa | </img> Anthony Wilding | {{country data GRB}}</img> Ethel Thomson Larcombe </img> James Cecil Parke |
6–4, 4–6, 2–6 |
Nasara | 1927 | Gasar Faransa | Clay | </img> Jean Borotra | {{country data ESP}}</img> Lili Alvarez asalin </img> Bill Tilden |
6–4, 2–6, 6–2 |
Gasar Cin Kofin Duniya
[gyara sashe | gyara masomin]Singles ( take 1, 1 ta zo ta biyu)
[gyara sashe | gyara masomin]Sakamako | Shekara | Gasar Zakarun Turai | Surface | Abokin hamayya | Ci |
---|---|---|---|---|---|
Nasara | 1912 | Gasar Cin Kofin Duniya | Clay | </img> Mieken Rieck | 6–3, 0–6, 6–4 |
Asara | 1913 | Gasar Cin Kofin Duniya | Clay | </img> Mieken Rieck | 4–6, 6–3, 4–6 |
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]Hanyoyin haɗi na waje
[gyara sashe | gyara masomin]- Marguerite Broquedis at the International Tennis Federation
- Marguerite Broquedis at Olympics at Sports-Reference.com (archived)