Masvingo
Appearance
Masvingo | ||||
---|---|---|---|---|
| ||||
| ||||
Wuri | ||||
| ||||
Jamhuriya | Zimbabwe | |||
Province of Zimbabwe (en) | Masvingo Province (en) | |||
Babban birnin |
Masvingo Province (en)
| |||
Yawan mutane | ||||
Faɗi | 1,638,528 (2022) | |||
• Yawan mutane | 43,119.16 mazaunan/km² | |||
Labarin ƙasa | ||||
Yawan fili | 38 km² | |||
Altitude (en) | 1,091 m | |||
Sun raba iyaka da |
Manicaland Province (en)
| |||
Bayanan tarihi | ||||
Ƙirƙira | 1890 | |||
Tsarin Siyasa | ||||
• Gwamna | gwamna | |||
Bayanan Tuntuɓa | ||||
Kasancewa a yanki na lokaci |
UTC+02:00 (en)
| |||
Wasu abun | ||||
| ||||
Yanar gizo | masvingocity.org.zw |
Masvingo, wanda aka fi sani da Fort Victoria a lokacin mulkin mallaka, birni ne da ke kudu maso gabashin Zimbabwe kuma babban birnin lardin Masvingo. Garin yana kusa da Zimbabwe, abin tunawa na ƙasa wanda ƙasar ta ɗauki sunanta [2] kuma kusa da tafkin Mutirikwi, wurin shakatawarsa, dam ɗin Kyle da Kyle National Reserve wanda ke gida ga nau'ikan dabbobi. Mafi yawan jama'ar Karanga ne suka zama babban reshe na kabilun Shona daban-daban a ƙasar Zimbabwe.