Jump to content

Medal na Garvan-Olin

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Infotaula d'esdevenimentMedal na Garvan-Olin
Suna a harshen gida (en) Garvan–Olin Medal
Iri chemistry award (en) Fassara
Suna saboda Francis Patrick Garvan (en) Fassara da John M. Olin (en) Fassara
Validity (en) Fassara 1936 –
Ƙasa Tarayyar Amurka
Conferred by (en) Fassara American Chemical Society (en) Fassara

Yanar gizo acs.org…

Medal din Francis P. Garvan-John M. Olin, wanda a baya

ake kira Francis P. garvan Medal, [1] [2] lambar yabo ce ta shekara-shekara wacce ke ba da fifikon ci gaban kimiyya, jagoranci da sabis ga ilmin sinadarai ta masanan mata. Ƙungiyar Chemical Society (ACS) ce ke bayar da lambar yabo, kuma ta ƙunshi kyautar kuɗi (US $ 5,000) da lambar yabo.[3] Margaret Christian Grigor ce ta tsara lambar yabo.

Kowane mutum na iya nada masani guda ɗaya wanda ya cancanta a cikin shekara guda. Dole ne waɗanda aka zaɓa su zama ƴar ƙasa mace ta Amurka.

Francis Garvan da Mabel Brady Garvan ne suka kafa kyautar a cikin 1936 don girmama 'yarsu. Da farko wata gasa ce ta makala, wacce ta yi shekara bakwai, a matsayin abin tunawa ga ’yarsu (Gasar Cin Kofin Ƙwararrun Ƙwararru ta Amirka). Francis P. Garvan Medal Endowment ne kawai ya ba shi kuɗi daga kafa shi a cikin 1936 har zuwa 1979. W. R. Grace & Co. ya ɗauki nauyin ɗaukar nauyin kyautar daga 1979 zuwa 1983. A cikin 1984, Kamfanin Olin ya ɗauki haɗin gwiwa. Mabel Brady Garvan ya ci gaba da kasancewa tare da lambar yabo ta 1967.

  1. "Past Recipients". American Chemical Society.
  2. "Blog: A Science Minute: 7 Female Philadelphia Scientists You've Probably Never Heard Of". Free Library of Philadelphia.
  3. "Francis P. Garvan-John M. Olin Medal". American Chemical Society. Retrieved 20 June 2020.