Mel Holden
Mel Holden | |||||||||||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Dundee (en) , 25 ga Augusta, 1954 | ||||||||||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Birtaniya | ||||||||||||||||||||||||||||||||||
Mutuwa | Preston (en) , 1981 | ||||||||||||||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||||||||||||||
Harsuna | Turanci | ||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa da association football manager (en) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Ataka |
Melville George Holden (25 ga Agusta 1954 - 31 Janairu 1981) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Scotland wanda ya buga wasan gaba. Ya yi aiki a Ingila da Netherlands, Holden ya buga kusan wasanni 150 a gasar League, inda ya zira kwallaye kusan 50.
Aiki
[gyara sashe | gyara masomin]An haife shi a Dundee, Holden ya buga wa ƙungiyar matasa ta Preston North End wasa, kuma ya fara wasansa na farko a 1972. Daga baya ya buga wa Sunderland da Blackpool, kafin ya koma Netherlands don yin wasa da PEC Zwolle.[1][2]
Rayuwar gaba da mutuwa
[gyara sashe | gyara masomin]Holden ya mutu sakamakon cutar neurone a farkon 1981, yana da shekara 26; ciwon ya tilasta masa yin ritaya daga buga wasa shekaru biyu da suka gabata. Bayan mutuwarsa, ɗan wasan Preston Peter Litchfield ya ba da gudummawar £1,000 da ya karɓa don lashe kyautar Man of the Match ga wata ƙungiyar agaji ta neurone.[3]