Mentor-on-the-Lake, Ohio

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Mentor-on-the-Lake, Ohio

Wuri
Map
 41°42′49″N 81°21′52″W / 41.7136°N 81.3644°W / 41.7136; -81.3644
Ƴantacciyar ƙasaTarayyar Amurka
Jihar Tarayyar AmurikaOhio
County of Ohio (en) FassaraLake County (en) Fassara
Yawan mutane
Faɗi 7,131 (2020)
• Yawan mutane 1,665.58 mazaunan/km²
Home (en) Fassara 3,539 (2020)
Labarin ƙasa
Yawan fili 4.281388 km²
• Ruwa 2.4146 %
Altitude (en) Fassara 189 m
Bayanan tarihi
Ƙirƙira 1924
Bayanan Tuntuɓa
Lambar aika saƙo 44060
Wasu abun

Yanar gizo citymol.org
Mentor On The Lake Ohio Police Ford Interceptor

Mentor-on-the-Lake birni ne, da ke a yankin Lake County, Ohio, a ƙasar Amurka. Yawan jama'a ya kai 7,443 a ƙidayar 2010 .

Tarihi[gyara sashe | gyara masomin]

Asalin wani yanki na garin Mentor, an kafa ƙauyen 22 ga Oktoba, 1924. Ƙididdiga ta Amurka na 1970 ta ƙididdige yawan jama'a a matsayin fiye da 5,000 don haka ya zama birni mai haɗin gwiwa a ranar 12 ga Fabrairu, 1971.

Mafi yawan ƙasar da ta ƙunshi Mentor-On-The-Lake asalin mallakarta ne kuma an ba da izini azaman hanyar Dickey-Moore kuma ta tsallaka zuwa kudu sama da Hanyar Amurka 20 a cikin garin Mentor. Ragowar wannan zamanin wata kadara ce da aka sani da Mooreland wacce a da dangin Moore mallakarta ne kuma tana kan ƙasar da a yanzu ke da Kwalejin Community Lakeland .

Mentor-on-the-Lake yana raba ayyuka da yawa tare da garin Mentor na kusa, gami da sabis na gidan waya.

Geography[gyara sashe | gyara masomin]

A cewar Ofishin Kididdiga na Amurka, birnin yana da jimillar yanki na 1.65 square miles (4.27 km2) , wanda daga ciki 1.61 square miles (4.17 km2) ƙasa ce kuma 0.04 square miles (0.10 km2) ruwa ne.

Alkaluma[gyara sashe | gyara masomin]

Template:US Census population

ƙidayar 2010[gyara sashe | gyara masomin]

A ƙidayar 2010 akwai mutane 7,443 a cikin gidaje 3,197, gami da iyalai 2,012, a cikin birni. Yawan yawan jama'a ya kasance 4,623.0 inhabitants per square mile (1,785.0/km2) . Akwai rukunin gidaje 3,461 a matsakaicin yawa na 2,149.7 per square mile (830.0/km2) . Tsarin launin fata na birnin ya kasance 95.6% Fari, 1.8% Ba'amurke, 0.1% Ba'amurke, 1.0% Asiya, 0.2% daga sauran jinsi, da 1.3% daga jinsi biyu ko fiye. Hispanic ko Latino na kowane jinsi sun kasance 1.4%.

Daga cikin gidaje 3,197 kashi 29.2% na da ‘ya’ya ‘yan kasa da shekara 18 da ke zaune tare da su, kashi 44.3% ma’aurata ne da ke zaune tare, kashi 13.3% na da mace mai gida babu miji, kashi 5.3% na da namiji da ba mace a wurin, sai kuma kashi 37.1%. ba dangi ba ne. 30.7% na gidaje mutum ɗaya ne kuma 11.2% mutum ɗaya ne mai shekaru 65 ko sama da haka. Matsakaicin girman gidan ya kasance 2.33 kuma matsakaicin girman dangi shine 2.90.

Matsakaicin shekarun ya kasance shekaru 40.3. 21.7% na mazauna kasa da shekaru 18; 8.5% sun kasance tsakanin shekarun 18 zuwa 24; 26.6% sun kasance daga 25 zuwa 44; 29.1% sun kasance daga 45 zuwa 64; kuma 14.1% sun kasance 65 ko fiye. Tsarin jinsi na birni ya kasance 49.0% na maza da 51.0% mata.

Ƙididdigar 2000[gyara sashe | gyara masomin]

A ƙidayar 2000 akwai mutane 8,127 a cikin gidaje 3,304, gami da iyalai 2,230, a cikin birni. Yawan yawan jama'a ya kasance mutane 4,976.3 a kowace murabba'in mil ( 2 /km2). Akwai rukunin gidaje 3,405 a matsakaicin yawa na 2,084.9 a kowace murabba'in mil (806.6/km 2 ). Tsarin launin fata na birnin ya kasance 97.15% Caucasian, 0.81% Ba'amurke Ba'amurke, 0.07% Ba'amurke, 0.65% Asiya, 0.30% daga sauran jinsi, da 1.02% daga jinsi biyu ko fiye. Hispanic ko Latino na kowane jinsi sun kasance 1.19%. 18.3% na Jamusawa ne, 16.3% Irish, 14.0% Italiyanci, 7.7% Yaren mutanen Poland, 7.4% Ingilishi da 6.2% zuriyar Amurkawa bisa ga ƙidayar 2000 .

Daga cikin gidaje 3,304 kashi 31.6% na da ‘ya’ya ‘yan kasa da shekara 18 da ke zaune tare da su, kashi 52.6% ma’aurata ne da ke zaune tare, kashi 10.7% na da mace mai gida babu miji, kashi 32.5% kuma ba iyali ba ne. 26.6% na gidaje mutum ɗaya ne kuma 8.0% mutum ɗaya ne mai shekaru 65 ko sama da haka. Matsakaicin girman gidan ya kasance 2.46 kuma matsakaicin girman dangi shine 3.00.

Rarraba shekarun ya kasance 24.6% a ƙarƙashin shekarun 18, 8.6% daga 18 zuwa 24, 33.9% daga 25 zuwa 44, 22.4% daga 45 zuwa 64, da 10.5% 65 ko fiye. Tsakanin shekarun ya kasance shekaru 35. Ga kowane mata 100, akwai maza 94.8. Ga kowane mata 100 masu shekaru 18 zuwa sama, akwai maza 91.7.

Matsakaicin kuɗin shiga gida shine $44,871 kuma matsakaicin kuɗin shiga iyali shine $50,802. Maza suna da matsakaicin kudin shiga na $38,049 sabanin $26,168 na mata. Kudin shiga kowane mutum na birnin shine $20,717. Kusan 4.2% na iyalai da 5.7% na yawan jama'a sun kasance ƙasa da layin talauci, gami da 6.8% na waɗanda ke ƙasa da shekaru 18 da 4.6% na waɗanda shekarun su 65 ko sama da haka.

Ilimi[gyara sashe | gyara masomin]

Mazauna a cikin Mentor-on-the-Lake an keɓe su zuwa Makarantun Jama'a na Mentor . [1] Yawancin ɗalibai an keɓe su zuwa Makarantar Elementary ta Lake, yayin da wasu kuma an keɓe su zuwa Makarantar Elementary ta Orchard Hollow. [2] Kusan duk ɗaliban an keɓe su zuwa Makarantar Middle Shore, tare da ƙaramin yanki na birni zuwa Makarantar Middle Memorial. [3] An keɓe duk ɗalibai zuwa Makarantar Sakandare ta Mentor .

Nassoshi[gyara sashe | gyara masomin]

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]

Template:Lake County, Ohio