Merzagua Abderrazak

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.


Merzagua Abderrazak
Rayuwa
Haihuwa Moroko, 1967 (56/57 shekaru)
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Penang F.C. (en) Fassara-
 
Muƙami ko ƙwarewa Ataka

Merzagua Abderrazak ( an haife shi a shekara ta 1967 a Maroko ) tsohon ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne kuma babban koci..[1][2]

A ranar 4 Agustan shekarar 2001, ya taka leda a 2001 Sultan na Selangor Cup a matsayin bakon ɗan wasa.[3]

Sana'ar wasa[gyara sashe | gyara masomin]

Penang[gyara sashe | gyara masomin]

An kawo shi a matsayin ɗan wasan waje zuwa ƙungiyar Penang ta Malaysia a farkon shekarun 1990, Abderrazak ya jagoranci ƙungiyar zuwa gasar manyan ƙungiyoyin biyu a 1998 da 2001 tare da kammala matsayi na biyu a 1999 da 2000 tare da iyawar sa da zura kwallo a raga. Masoya sun yi masa lakabi da 'Great Merz', an bayyana shi a matsayin ɗaya daga cikin manyan ƴan ƙwallon ƙasashen waje da suka taba taka leda a Malaysia da kudu maso gabashin Asiya. [4]

Gombak United[gyara sashe | gyara masomin]

Komawar sa Gombak United ta Singapore a 2001, Abderrazak ya sake haɗuwa da tsohon kocin Penang Moey Yok Ham da Guinea Ballamodou Conde sanye da lamba 9. Sai dai ɗan wasan ya kasa mai da hankali kan harkar ƙwallon ƙafa saboda gazawar kasuwancin danginsa a Morocco. A ƙarshe, ya bar kulob ɗin don tallafa wa kasuwancin iyalinsa, yana ba da hakuri ga mai ba da shawara Moey Yok Ham a hanya.

Aikin koyarwa[gyara sashe | gyara masomin]

Penang[gyara sashe | gyara masomin]

An sanar da shi a matsayin kocin Penang a ƙarshen 2012, manufar Abderrazak ita ce ta fitar da kulob ɗin daga gasar FAM ta Malaysia mai mataki na uku. A cikin wasanni uku na farko na sada zumunta da ƙungiyar ta buga tun farkon kakar wasa, sun yi rashin nasara sau biyu amma sau ɗaya ta samu nasara a kan Perak na Super League na Malaysia godiya ga magoya bayan gida. [5] Ya jagoranci kulob ɗin zuwa gasar cin kofin FAM ta 2013 da kuma ɗaukaka zuwa gasar Firimiya ta Malaysia ta 2014, an hana Abderrazak zama kocinsu na kakar wasa mai a mataki na biyu saboda ba shi da alamun koci da gasar ta ƙunsa. [6] Bayan shekaru uku, ɗan ƙasar Morocco ya sami lasisinsa kuma wasu majiyoyi da ke kusa da Penang sun bayyana cewa zai iya komawa jagorancin tawagar jihar wanda bai taba faruwa ba.

Abderrazak ya ji takaicin yadda Penang ya taka rawar gani a gasar Malesiya Super League ta 2017 saboda kasancewar tsohon kulob ɗin nasa a kasan teburin gasar. Tun bayan tafiyarsa, yana ta kimanta wasan Panthers a gasa. [7]

Sungai Ara FC[gyara sashe | gyara masomin]

An zaɓe shi an kuma ba shi ragamar ƙungiyar Penang Sungai Ara akan kwantiragin shekara ɗaya a ƙarshen 2014, tsohon ɗan wasan ya sami tarba daga magoya baya, ƴan wasa da jami'ai lokacin da ya isa ƙasar Malaysia. Haɓaka matakin motsa jiki da ɗabi'a na ƴan wasan gabanin kakar wasa tare da shirye-shiryen watanni shida da wasannin sada zumunta na 30, burinsa shine ya sami ci gaba a gasar Premier ta Malaysia ta 2016, yana nuna godiya ga hukumar. [8]

Girmamawa[gyara sashe | gyara masomin]

A matsayin dan wasa[gyara sashe | gyara masomin]

Penang

  • Malesiya Premier League 1 (2): 1998, 2001

A matsayin koci[gyara sashe | gyara masomin]

Penang

  • Malaysia FAM League : 2013

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Southeast Asia's Best Imports Ever". FourFourTwo. Archived from the original on 2017-10-23. Retrieved 2017-10-23.
  2. "The Top 10 Foreign Players In Malaysian Football". malaysiandigest.com. Archived from the original on June 22, 2015. Retrieved 2017-10-23.CS1 maint: unfit url (link)
  3. "The New Paper, 17 March 2001, Page 58". eresources.nlb.gov.sg. Retrieved 2017-10-23.
  4. Cite error: Invalid <ref> tag; no text was provided for refs named fourfourtwo
  5. Cite error: Invalid <ref> tag; no text was provided for refs named thestar.com.my
  6. Cite error: Invalid <ref> tag; no text was provided for refs named goal.com
  7. Cite error: Invalid <ref> tag; no text was provided for refs named sinarharian
  8. Cite error: Invalid <ref> tag; no text was provided for refs named nst

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]