Jump to content

Mgeni Jadi Kadika

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Mgeni Jadi Kadika
Member of the National Assembly of Tanzania (en) Fassara

29 Oktoba 2015 -
Election: 2015 Tanzanian general election (en) Fassara
Member of the National Assembly of Tanzania (en) Fassara

2005 - 2010
Rayuwa
Haihuwa 1957 (68/69 shekaru)
ƙasa Tanzaniya
Harshen uwa Harshen Swahili
Karatu
Harsuna Turanci
Harshen Swahili
Sana'a
Sana'a ɗan siyasa

Mgeni Jadi Kadika (an haife ta a shekara ta 1957) 'yar majalisar dokokin Tanzaniya ce ta ƙungiyar Civic United Front. [1]

Mgeni Kadika ta yi karatunta a Pandani, Pemba North, ta bar sakandare a shekara ta 1976. Daga shekarun 1977 zuwa 1980 ta yi aiki a ma'aikatar kasuwanci ta Zanzibar, kuma daga shekarun 1980 zuwa 1988 ta kasance manaja a wani shagon haɗin gwiwa.[1]

Ta shiga majalisar dokoki ta ƙasa a shekarar 2005 a matsayin 'yar majalisar wakilai ta musamman ƙarƙashin jam'iyyar Civic United Front, kuma ta riƙe kujerarta a zaɓukan 2010 da 2015.[1]

A watan Mayu 2016, Kadika ta tambayi ko gwamnati za ta ba da ilimin jama'a da bincike kan cutar fibroids na mahaifa.[2] A watan Afrilun shekara ta 2020 ta nuna damuwarta kan ƙaruwar cutar koda a Tanzaniya, kuma ta nemi Ministan Lafiya, Ummy Mwalimu, da ta fitar da kididdigar yankin.[3] A watan Mayun 2020, ta tambayi Ministar Lafiya, Ummy Mwalimu, wane irin matakin da gwamnatin Tanzaniya ke ɗauka, wanda ya wuce tantance iyaka, don kare 'yan ƙasar Tanzaniya daga COVID-19.[4][5]

Mgeni Kadika tana ɗaya daga cikin 'yan majalisa 21 da suka sauya sheka daga CUF zuwa ACT-Wazalendo a watan Yuni 2020.[6]

  1. 1.0 1.1 1.2 "Hon. Mgeni Jadi Kadika". Parliament of Tanzania. Archived from the original on 24 September 2018. Retrieved 14 February 2021.
  2. Felister Peter (5 May 2016). "Plans afoot to permanent community health officers". IPP Media. Retrieved 14 February 2021.
  3. "Tanzania: Dar Leads in Kidney Complications, Traced to Modern Lifestyle". Tanzania Daily News. 16 April 2020. Retrieved 14 February 2021.
  4. Henry Mwangonde (22 May 2020). "The govt has managed care systems & emerging infections to the country". IPP Media. Retrieved 14 February 2021.
  5. "State enhances patients' screenings at grassroots, MPs told". Daily News. 22 May 2020. Archived from the original on 9 June 2020. Retrieved 14 February 2021.
  6. "ACT receives 21 defecting MPs". The Citizen. 21 June 2020. Retrieved 14 February 2021.[permanent dead link]